ഉച്ചഭാഷിണി ഉപയോഗം: ദക്ഷിണ കന്നഡയിൽ 7 പാനലുകൾ രൂപീകരിച്ചു

ബെംഗളൂരു : പൊതുസ്ഥലങ്ങളിലും മതകേന്ദ്രങ്ങളിലും ഉച്ചഭാഷിണി ഉപയോഗിക്കുന്നതുമായി ബന്ധപ്പെട്ട് 2022 മെയ് 10ലെ സർക്കാർ സർക്കുലർ നടപ്പാക്കാൻ ദക്ഷിണ കന്നഡ ജില്ലാ ഭരണകൂടം കർണാടക സംസ്ഥാന മലിനീകരണ നിയന്ത്രണ ബോർഡ്, പോലീസ്, മറ്റ് വകുപ്പുകൾ എന്നിവയിലെ ഉദ്യോഗസ്ഥരെ ഉൾപ്പെടുത്തി ഏഴ് കമ്മിറ്റികൾ രൂപീകരിച്ചു.

ജില്ലാ ഭരണകൂടം ബുധനാഴ്ച പുറത്തിറക്കിയ സർക്കുലറിൽ എല്ലാ ഉച്ചഭാഷിണി അല്ലെങ്കിൽ പബ്ലിക് അഡ്രസ് സിസ്റ്റം ഉപയോഗിക്കുന്നവരോടും 15 ദിവസത്തിനുള്ളിൽ നിർബന്ധിത അതോറിറ്റിയിൽ നിന്ന് അനുമതി വാങ്ങാൻ നിർദ്ദേശിച്ചു. അനുമതി ലഭിക്കാത്തവർ സ്വമേധയാ ഉച്ചഭാഷിണിയോ പൊതു വിലാസ സംവിധാനമോ അവരുടെ പരിസരത്ത് നിന്ന് നീക്കം ചെയ്യണമെന്ന് ഡിസി കെ വി രാജേന്ദ്ര പറഞ്ഞു. 15 ദിവസത്തിനകം അവർക്ക് അനുമതി ലഭിച്ചില്ലെങ്കിൽ, യോഗ്യതയുള്ള അതോറിറ്റി അവരുടെ പരിസരത്ത് നിന്ന് ഉപകരണങ്ങൾ നീക്കം ചെയ്യും.

കൂടാതെ, ശബ്ദമലിനീകരണം (നിയന്ത്രണവും നിയന്ത്രണവും) ചട്ടങ്ങൾ, 2000 പ്രകാരമുള്ള നിയമനടപടികളും, 1986ലെ പരിസ്ഥിതി സംരക്ഷണ നിയമത്തിലെ 15, 19, 24 വകുപ്പുകൾ പ്രകാരവും നിയമ ലംഘകർക്കെതിരെ നടപടിയെടുക്കും. എല്ലാ ആരാധനാലയങ്ങളും ഉച്ചഭാഷിണി ഉപയോഗിക്കുന്നതിന് നിർബന്ധമായും അനുമതി വാങ്ങണം. രാവിലെ ആറിനും രാത്രി 10നും ഇടയിൽ നടക്കുന്ന പരിപാടികൾക്ക് ഉച്ചഭാഷിണി ഉപയോഗിക്കുന്നതിന് പൊതുജനങ്ങൾ നിർബന്ധമായും അനുമതി വാങ്ങണം. രാത്രി 10 മണി മുതൽ രാവിലെ 6 മണി വരെ വിദ്യാഭ്യാസ സ്ഥാപനങ്ങൾക്കും ആശുപത്രികൾക്കും സമീപം ഉച്ചഭാഷിണികളും പൊതു വിലാസ സംവിധാനവും പൂർണമായും നിരോധിച്ചിട്ടുണ്ട്.

ബെംഗളൂരുവാർത്തയുടെ ആൻഡ്രോയ്ഡ് ആപ്ലിക്കേഷൻ ഇപ്പോൾ ഗൂഗിൾ പ്ലേസ്റ്റോറിൽ ലഭ്യമാണ്, പോർട്ടലിൽ പ്രസിദ്ധീകരിക്കുന്ന വാർത്തകൾ വേഗത്തിൽ അറിയാൻ മൊബൈൽ ആപ്പ് ഇൻസ്റ്റാൾ ചെയ്യുക. If you cannot read Malayalam,Download BengaluruVartha Android app from Google play store and Click On the News Reader Button.

Related posts

Click Here to Follow Us