മതപരമായ വസ്ത്രം ധരിച്ച വിദ്യാർത്ഥികളെ പിയു കോളേജുകളിൽ പ്രവേശിപ്പിക്കില്ല: പുതിയ പാഠ്യപദ്ധതി ശരിവച്ച് ഹൈക്കോടതി

ബെംഗളൂരു : 2022-23 അധ്യയന വർഷത്തിൽ പുറത്തിറക്കിയ ഏറ്റവും പുതിയ പാഠ്യപദ്ധതിയിൽ പ്രീ-യൂണിവേഴ്‌സിറ്റി ഡിപ്പാർട്ട്‌മെന്റ്, എല്ലാ സർക്കാർ പ്രീ-യൂണിവേഴ്‌സിറ്റി കോളേജുകളിലെയും എല്ലാ വിദ്യാർത്ഥികളും നിർബന്ധമാണെന്ന് പ്രസ്‌താവിക്കുന്ന കോളേജ് ഡെവലപ്‌മെന്റ് കൗൺസിലിന്റെ ശുപാർശകൾ കർണാടക ഹൈക്കോടതി ശരിവച്ചു. പ്രാദേശിക കോളേജ് വികസന കൗൺസിൽ നിശ്ചയിച്ചിട്ടുള്ള യൂണിഫോം നിയമങ്ങൾ പാലിക്കുക, യൂണിഫോം നിർദേശിക്കാത്ത കോളേജുകളിൽ ഐക്യം ഉറപ്പാക്കാൻ ശ്രമിക്കണം. അതിനാൽ, ഹൈക്കോടതി ഉത്തരവ് പ്രകാരം, വിദ്യാർത്ഥികൾ മതപരമായ വസ്ത്രങ്ങൾ ധരിക്കുന്നത് വിലക്കി, നിശ്ചിത യൂണിഫോം ധരിക്കുന്നത് പിയു വകുപ്പ് നിർബന്ധമാക്കി.

പ്രൈമറി, സെക്കൻഡറി വിദ്യാഭ്യാസ മന്ത്രി ബി സി നാഗേഷ് പറഞ്ഞു, “ഒരു അഭിഭാഷകന് കറുത്ത വസ്ത്രമില്ലാതെ കോടതിയിൽ പോകാൻ കഴിയില്ല. അതുപോലെ, വിദ്യാർത്ഥികൾ നിയമങ്ങൾ പാലിക്കുകയും വിദ്യാഭ്യാസ സ്ഥാപനങ്ങളുടെ അച്ചടക്കം ഉയർത്തിപ്പിടിക്കുകയും ചെയ്യേണ്ടത് പ്രധാനമാണ്. ഒരാൾക്ക് സ്വന്തം ഇഷ്ടങ്ങളും ആഗ്രഹങ്ങളും കൊണ്ട് ജീവിക്കാൻ കഴിയില്ല. കർണാടക വിദ്യാഭ്യാസ നിയമപ്രകാരം രജിസ്റ്റർ ചെയ്തിട്ടുള്ള എല്ലാ വിദ്യാഭ്യാസ സ്ഥാപനങ്ങൾക്കും യൂണിഫോം ധരിക്കണമെന്ന കർണാടക ഹൈക്കോടതി ഉത്തരവ് ബാധകമാകും. മതപരമായ വസ്ത്രം ധരിച്ച് വരുന്ന വിദ്യാർത്ഥികളെ അനുവദിക്കില്ല.

ബെംഗളൂരുവാർത്തയുടെ ആൻഡ്രോയ്ഡ് ആപ്ലിക്കേഷൻ ഇപ്പോൾ ഗൂഗിൾ പ്ലേസ്റ്റോറിൽ ലഭ്യമാണ്, പോർട്ടലിൽ പ്രസിദ്ധീകരിക്കുന്ന വാർത്തകൾ വേഗത്തിൽ അറിയാൻ മൊബൈൽ ആപ്പ് ഇൻസ്റ്റാൾ ചെയ്യുക. If you cannot read Malayalam,Download BengaluruVartha Android app from Google play store and Click On the News Reader Button.

Related posts

Click Here to Follow Us