പുതിയ സൈബർ സുരക്ഷ നയത്തിനായി 100 കോടി നീക്കിവച്ച് കർണാടക സർക്കാർ

ബെംഗളൂരു : സ്റ്റാർട്ടപ്പുകൾക്കുള്ള സൈബർ സുരക്ഷാ സബ്‌സിഡി, ഇന്റേൺഷിപ്പ്, ബിരുദ, ബിരുദാനന്തര വിദ്യാർത്ഥികൾക്കുള്ള സ്റ്റൈപ്പൻഡുകൾ, ഗവേഷണ ഗ്രാന്റുകൾ എന്നിവ കർണാടക സൈബർ സുരക്ഷാ നയം 2022-27 ൽ പ്രഖ്യാപിച്ച നടപടികളിൽ ഉൾപ്പെടുന്നു.

സൈബർ സുരക്ഷാ പരിശീലന പരിപാടികളിലെ വിദ്യാർത്ഥികൾക്കിടയിൽ പ്രായോഗിക കഴിവുകൾ ശക്തിപ്പെടുത്തുന്നതിന് അത്യാധുനിക വെർച്വൽ സൈബർ ശ്രേണിയും നയം നിർദ്ദേശിക്കുന്നു. രാജ്യത്തെ സൈബർ കുറ്റകൃത്യങ്ങളിൽ കർണാടക രണ്ടാം സ്ഥാനത്തുള്ളതിനാൽ സംസ്ഥാനത്തെ ഡാറ്റാ സുരക്ഷ ഉറപ്പാക്കുകയാണ് നയം ലക്ഷ്യമിടുന്നത്.

“കോവിഡ്-19 പാൻഡെമിക് കഴിഞ്ഞ വർഷം സൈബർ ആക്രമണങ്ങളുടെ എണ്ണത്തിലും തരത്തിലും ഗണ്യമായ വർദ്ധനവിന് കാരണമായി. പൗരന്മാരെയും ബിസിനസുകളെയും ‘ഡിജിറ്റലിലേക്ക്’ പ്രാപ്തരാക്കുക എന്ന ലക്ഷ്യത്തിന് ഇത് ഒരു പ്രധാന വെല്ലുവിളിയാണെന്ന് തെളിയിക്കുന്നു,”. മന്ത്രിസഭ അംഗീകരിച്ച നയം നടപ്പാക്കാൻ 103.87 കോടി രൂപയും സർക്കാർ നീക്കിവച്ചിട്ടുണ്ട്.

ബെംഗളൂരുവാർത്തയുടെ ആൻഡ്രോയ്ഡ് ആപ്ലിക്കേഷൻ ഇപ്പോൾ ഗൂഗിൾ പ്ലേസ്റ്റോറിൽ ലഭ്യമാണ്, പോർട്ടലിൽ പ്രസിദ്ധീകരിക്കുന്ന വാർത്തകൾ വേഗത്തിൽ അറിയാൻ മൊബൈൽ ആപ്പ് ഇൻസ്റ്റാൾ ചെയ്യുക. If you cannot read Malayalam,Download BengaluruVartha Android app from Google play store and Click On the News Reader Button.

Written by 

Related posts

Click Here to Follow Us