ബെംഗളൂരുവിലെ തടാകം മലിനമാക്കുന്നവർക്കെതിരെ നടപടിയെടുക്കാൻ ഒരുങ്ങി കെഎസ്പിസിബി

ബെംഗളൂരു : ബെംഗളൂരു-ഹോസ്‌കോട്ട് റോഡിലെ ആവലഹള്ളി ഗ്രാമത്തിലെ യെലെ മല്ലപ്പ ഷെട്ടി തടാകം മലിനമാക്കുന്നവരെ കണ്ടെത്തി അവർക്ക് നോട്ടീസ് നൽകാൻ നടപടി സ്വീകരിക്കുമെന്ന് കർണാടക സംസ്ഥാന മലിനീകരണ നിയന്ത്രണ ബോർഡ് (കെഎസ്പിസിബി) എൻജിടിയുടെ ദക്ഷിണ ബെഞ്ചിനെ അറിയിച്ചു.

ജലാശയത്തിന് സമീപമുള്ള 110 വില്ലേജുകളിലെ അനധികൃത ലേഔട്ടുകളിൽ നിന്നാണ് കായലിലേക്ക് മലിനജലം എത്തുന്നത് എന്ന് കെഎസ്പിസിബി ദേശീയ ഹരിത ട്രൈബ്യൂണലിന് മുമ്പാകെ നൽകിയ സത്യവാങ്മൂലത്തിൽ പറഞ്ഞു.

യെലെ മല്ലപ്പ ഷെട്ടി തടാകത്തിലെ മലിനീകരണത്തിനെതിരെ പരിഹാര നടപടികൾ ആവശ്യപ്പെട്ടുള്ള ഹർജി പരിഗണിക്കുകയായിരുന്നു ബെഞ്ച്. തടാകത്തിന്റെ ശുചീകരണം സംബന്ധിച്ച് നടപടി സ്വീകരിച്ച റിപ്പോർട്ട് സമർപ്പിക്കാൻ കെഎസ്പിസിബിയോട് നേരത്തെ ആവശ്യപ്പെട്ടിരുന്നു.

 

 

 

ബെംഗളൂരുവാർത്തയുടെ ആൻഡ്രോയ്ഡ് ആപ്ലിക്കേഷൻ ഇപ്പോൾ ഗൂഗിൾ പ്ലേസ്റ്റോറിൽ ലഭ്യമാണ്, പോർട്ടലിൽ പ്രസിദ്ധീകരിക്കുന്ന വാർത്തകൾ വേഗത്തിൽ അറിയാൻ മൊബൈൽ ആപ്പ് ഇൻസ്റ്റാൾ ചെയ്യുക. If you cannot read Malayalam,Download BengaluruVartha Android app from Google play store and Click On the News Reader Button.

Written by 

Related posts

Click Here to Follow Us