പ്രതിഷേധങ്ങൾക്കിടയിൽ, കെ-റെയിൽ വിശദമായ പദ്ധതി റിപ്പോർട്ട് പുറത്ത്‌വിട്ട് കേരളം

ബെംഗളൂരു : കെ-റെയിൽ സെമി-ഹൈ സ്പീഡ് സിൽവർലൈൻ റെയിൽ പദ്ധതിയെക്കുറിച്ചുള്ള പ്രതിഷേധത്തിനിടയിൽ, ജനുവരി 15 ശനിയാഴ്ച കേരള സർക്കാർ വിശദമായ പ്രോജക്ട് റിപ്പോർട്ട് (ഡിപിആർ) പ്രസിദ്ധീകരിച്ചു, പദ്ധതിയുടെ ചെലവ് 63,941 കോടി രൂപയാണ്. 2025 ഓടെ പദ്ധതി പൂർത്തിയാകുമെന്നും തിരുവനന്തപുരത്ത് നിന്ന് കാസർകോട് വരെയുള്ള യാത്രാ സമയം 12 മണിക്കൂറിൽ നിന്ന് നാല് മണിക്കൂറായി കുറയ്ക്കുമെന്നും നിയമസഭാ വെബ്‌സൈറ്റിൽ പ്രസിദ്ധീകരിച്ച ഡിപിആർ പറയുന്നു.

സംസ്ഥാനത്ത് റോഡ് ഗതാഗതം 10-11% നിരക്കിൽ വർധിച്ചുവരികയാണെങ്കിലും റോഡിന്റെ നീളത്തിന്റെ വളർച്ച വളരെ കുറവാണെന്ന് ഡിപിആർ ചൂണ്ടിക്കാട്ടി. ഇത് റോഡിലെ ഗതാഗതക്കുരുക്കിൽ വലിയ വർദ്ധനവിന് കാരണമാകുന്നു. “നിലവിലുള്ള റെയിൽവേ, റോഡ് ശൃംഖലകൾ വേഗത്തിലുള്ള യാത്രയ്ക്ക് അനുയോജ്യമല്ല. സംസ്ഥാനത്ത് റോഡിലും ട്രെയിനിലും ശരാശരി വേഗത രാജ്യത്തിന്റെ എല്ലാ മേഖലകളിലും ഏറ്റവും താഴ്ന്നതാണ്. അതിനാൽ, സിൽവർലൈൻ ഇടനാഴികൾ വികസിപ്പിക്കേണ്ടതിന്റെ ആവശ്യകത ഈ മേഖലയ്ക്ക് അനുയോജ്യമാണ്. അതിവേഗം വളരുന്നതും വികസിക്കുന്നതുമായ സമ്പദ്‌വ്യവസ്ഥയുടെ ആവശ്യങ്ങളും അതുവഴി ഉയർന്ന റോഡ് അധിഷ്ഠിത ഹരിതഗൃഹ വാതക ഉദ്‌വമനം തടയുകയും ചെയ്യുന്നു,” ഡിപിആർ പറഞ്ഞു.

 

 

 

ബെംഗളൂരുവാർത്തയുടെ ആൻഡ്രോയ്ഡ് ആപ്ലിക്കേഷൻ ഇപ്പോൾ ഗൂഗിൾ പ്ലേസ്റ്റോറിൽ ലഭ്യമാണ്, പോർട്ടലിൽ പ്രസിദ്ധീകരിക്കുന്ന വാർത്തകൾ വേഗത്തിൽ അറിയാൻ മൊബൈൽ ആപ്പ് ഇൻസ്റ്റാൾ ചെയ്യുക. If you cannot read Malayalam,Download BengaluruVartha Android app from Google play store and Click On the News Reader Button.

Written by 

Related posts

Click Here to Follow Us