അസിം പ്രേംജിക്കെതിരെ ആവർത്തിച്ച് കേസുകൾ നൽകിയ രണ്ട് പേരെ ശിക്ഷിച്ച് ഹൈക്കോടതി

ബെംഗളൂരു : വിപ്രോ ഗ്രൂപ്പ് ഓഫ് കമ്പനികളുടെ സ്ഥാപകനും ചെയർമാനുമായ അസിം പ്രേംജിക്കെതിരെ 2016 ഏപ്രിലിനും 2020 ഡിസംബറിനും ഇടയിൽ നിസ്സാരമായ കാരണങ്ങൾ കാണിച്ച് കേസുകൾ ഫയൽ ചെയ്തതിന് കോടതിയലക്ഷ്യത്തിന് ചെന്നൈ ആസ്ഥാനമായുള്ള ഇന്ത്യ എവേക്ക് ഫോർ ട്രാൻസ്പരൻസിയുടെ രണ്ട് പ്രതിനിധികളെ ശിക്ഷിച്ച് കർണാടക ഹൈക്കോടതി.

2000 രൂപ വീതം പിഴയടച്ച് രണ്ട് മാസത്തെ ലളിതമായ തടവ് അനുഭവിക്കണമെന്നും അല്ലാത്തപക്ഷം ഒരു മാസത്തേക്ക് കൂടി തടവ് അനുഭവിക്കണമെന്നും ഹൈക്കോടതി വിധിച്ചു. ജസ്റ്റിസുമാരായ ബി വീരപ്പ, കെ എസ് ഹേമലേഖ എന്നിവരടങ്ങിയ ബെഞ്ച് പുറപ്പെടുവിച്ച ഹൈക്കോടതി ഉത്തരവ് പ്രകാരം രണ്ട് കുറ്റവാളികൾക്കും പരാതിക്കാർക്കും അവരുടെ ഗ്രൂപ്പ് കമ്പനികൾക്കുമെതിരെ ഏതെങ്കിലും കോടതി, ട്രൈബ്യൂണൽ, അതോറിറ്റി അല്ലെങ്കിൽ ഫോറം എന്നിവയ്ക്ക് മുമ്പാകെ നിയമനടപടികൾ ആരംഭിക്കുന്നതിൽ നിന്ന് വിലക്കിയിട്ടുണ്ട്.

നേരത്തെ, 2021 ഫെബ്രുവരിയിൽ, കർണാടക ഹൈക്കോടതിയുടെ മറ്റൊരു ബെഞ്ച്, അസിം പ്രേംജിക്കും മറ്റ് വിപ്രോ സീനിയർ മാനേജ്‌മെന്റ് ഉദ്യോഗസ്ഥർക്കും എതിരെ ഒന്നിലധികം നിസ്സാര പരാതികൾ നൽകിയതിന് 10 ലക്ഷം രൂപ പിഴ ചുമത്തി ഇന്ത്യ എവേക്ക് ഫോർ ട്രാൻസ്‌പരൻസിയെ ശിക്ഷിച്ചിരുന്നു.

ബെംഗളൂരുവാർത്തയുടെ ആൻഡ്രോയ്ഡ് ആപ്ലിക്കേഷൻ ഇപ്പോൾ ഗൂഗിൾ പ്ലേസ്റ്റോറിൽ ലഭ്യമാണ്, പോർട്ടലിൽ പ്രസിദ്ധീകരിക്കുന്ന വാർത്തകൾ വേഗത്തിൽ അറിയാൻ മൊബൈൽ ആപ്പ് ഇൻസ്റ്റാൾ ചെയ്യുക. If you cannot read Malayalam,Download BengaluruVartha Android app from Google play store and Click On the News Reader Button.

Written by 

Related posts

Click Here to Follow Us