നാല് വർഷം പിന്നിട്ടിട്ടും, എങ്ങുമെത്താതെ ബന്നാർഘട്ട റോഡിലെ മെട്രോ പണി

ബെംഗളൂരു: ബന്നാർഘട്ട റോഡിൽ നമ്മ മെട്രോയുടെ പണി തുടങ്ങിയിട്ട് നാല് വർഷത്തിലേറെയായെങ്കിലും കാര്യമായ പുരോഗതി ഉണ്ടായിട്ടില്ലെന്ന് താമസക്കാരും സ്ഥിരം യാത്രക്കാരും പരാതിപ്പെടുന്നു.

സിവിൽ ജോലിയുടെ പുരോഗതിയിൽ എസ്ടിഒഐ പൊരുത്തക്കേടുകൾ കണ്ടെത്തി. 7.5 കിലോമീറ്റർ ഡയറി സർക്കിളിൽ (പിങ്ക് ലൈൻ) 37% സിവിൽ ജോലികൾ പൂർത്തിയായതായി ബിഎംആർസിഎൽ-ന്റെ 2021 മാർച്ചിലെ വാർത്താക്കുറിപ്പ് പ്രകാരം. 2021 നവംബറിൽ 39% പണികൾ അവസാനിച്ചുവെന്ന് പ്രസ്താവിച്ചപ്പോൾ, ഏറ്റവും പുതിയ (ഡിസംബർ 2021) റിപ്പോർട്ടിൽ പറയുന്നത് 30% ജോലി മാത്രമേ പൂർത്തിയായിട്ടുള്ളൂ എന്നാണ്.

2017 സെപ്തംബറിൽ ബിഎംആർസിഎൽ, ബന്നാർഘട്ട റോഡ് പണിക്കായി കൊൽക്കത്ത ആസ്ഥാനമായുള്ള സിംപ്ലക്സ് ഇൻഫ്രാസ്ട്രക്ചേഴ്സിന് 579 കോടി രൂപയുടെ കരാർ നൽകി. എന്നാൽ, മോശം പുരോഗതി കാരണം 2021 ജനുവരിയിൽ ബിഎംആർസിഎൽ കരാർ അവസാനിപ്പിച്ചു. 2021 ഓഗസ്റ്റിൽ, ബിഎംആർസിഎൽ 365 കോടി രൂപ ചെലവിൽ ഉദയ്പൂർ ആസ്ഥാനമായുള്ള ജിആർ ഇൻഫ്രാ പ്രോജക്ട്സ് ലിമിറ്റഡിന് (ജിആർഐഎൽ) കരാർ നൽകി. മെട്രോ പദ്ധതികളിൽ ജിആർഐഎൽ-ന് മുൻ പരിചയമില്ലാത്തതിനാൽ ജീവനക്കാരെയും യന്ത്രസാമഗ്രികളും സമാഹരിക്കുന്നതിൽ കാലതാമസമുണ്ടായതായി വൃത്തങ്ങൾ പറഞ്ഞു.

കഴിഞ്ഞ മാസമാണ് ഗ്രിൽ ആദ്യ പ്രീകാസ്റ്റ് സെഗ്‌മെന്റ് അരീകെരെയ്ക്ക് കരാറിൽ ഏർപ്പെടുകയും. 2014-ൽ അംഗീകരിച്ച രണ്ടാം ഘട്ട പദ്ധതിയുടെ ഭാഗമാണ്, എന്നാൽ 2019-ഓടെ സിംപ്ലെക്‌സ് ഇത് പൂർത്തിയാക്കേണ്ടതായിരുന്നു, പക്ഷേ ഇത് പൂർത്തിയാക്കുന്നതിന്പരാജയപ്പെട്ടു. നാല് വർഷത്തിലേറെയായി ഈ റോഡ് ഉപയോഗിക്കുന്ന വാഹനയാത്രികർ ബുദ്ധിമുട്ടുകയാണ്.

 

ബെംഗളൂരുവാർത്തയുടെ ആൻഡ്രോയ്ഡ് ആപ്ലിക്കേഷൻ ഇപ്പോൾ ഗൂഗിൾ പ്ലേസ്റ്റോറിൽ ലഭ്യമാണ്, പോർട്ടലിൽ പ്രസിദ്ധീകരിക്കുന്ന വാർത്തകൾ വേഗത്തിൽ അറിയാൻ മൊബൈൽ ആപ്പ് ഇൻസ്റ്റാൾ ചെയ്യുക. If you cannot read Malayalam,Download BengaluruVartha Android app from Google play store and Click On the News Reader Button.

Written by 

Related posts

Click Here to Follow Us