സംസ്ഥാനം രണ്ട് സുപ്രധാന കോവിഡ് മരുന്നുകളുടെ കുറവ് നേരിടുന്നു

ബെംഗളൂരു : വ്യത്യസ്ത അളവിൽ സംഭരിക്കാൻ കേന്ദ്രം കർണാടകയോട് ആവശ്യപ്പെട്ട ആറ് കോവിഡ് മരുന്നുകളിൽ, സംസ്ഥാനം രണ്ടെണ്ണത്തിന്റെ കുറവ് നേരിടുന്നു . ഡെക്‌സമെത്തസോൺ, പോസകോണസോൾ എന്നീ കുത്തിവയ്‌പ്പിനുള്ള മരുന്നുകൾ ആണ് കുറവുണ്ടായിരിക്കുന്നത്.

ഇന്ത്യാ ഗവൺമെന്റിന്റെ നിർദേശ പ്രകാരം 11 ലക്ഷം മരുന്നുകൾ ശേഖരിക്കേണ്ട സ്ഥാനത്ത്, സംസ്ഥാനത്ത് ഏകദേശം 50,000 ഡെക്‌സാമെതസോൺ സ്റ്റിറോയിഡ് കുത്തിവയ്‌പ്പുകൾ ആണ് ഉള്ളത്, അതേസമയം 10,000 ശേഖരണത്തിനെതിരെ 1,200 പോസകോണസോൾ കുത്തിവയ്‌പ്പുകൾ മാത്രമാണ് ഉള്ളത്.

കർണാടക സ്റ്റേറ്റ് മെഡിക്കൽ സപ്ലൈസ് കോർപ്പറേഷൻ ലിമിറ്റഡ് (കെഎസ്‌എംഎസ്‌സിഎൽ) ഡെക്‌സാമെതസോണിന്റെ ബഫർ സ്റ്റോക്ക് ആവശ്യകത ഒരാഴ്ചയ്ക്കുള്ളിൽ നിറവേറ്റുമെന്നും, പർച്ചേസ് ഓർഡർ നൽകിയതായി സംസ്ഥാന ഹെൽത്ത് കമ്മീഷണർ ഡി രൺദീപ് പറഞ്ഞു.

ബെംഗളൂരുവാർത്തയുടെ ആൻഡ്രോയ്ഡ് ആപ്ലിക്കേഷൻ ഇപ്പോൾ ഗൂഗിൾ പ്ലേസ്റ്റോറിൽ ലഭ്യമാണ്, പോർട്ടലിൽ പ്രസിദ്ധീകരിക്കുന്ന വാർത്തകൾ വേഗത്തിൽ അറിയാൻ മൊബൈൽ ആപ്പ് ഇൻസ്റ്റാൾ ചെയ്യുക. If you cannot read Malayalam,Download BengaluruVartha Android app from Google play store and Click On the News Reader Button.

Written by 

Related posts

Click Here to Follow Us