അടിയന്തര സാഹചര്യങ്ങളിലല്ലാതെ അടുത്ത രണ്ടാഴ്ചത്തേക്ക് ആശുപത്രികളിൽ പോകരുത്; കർണാടക സർക്കാർ

ബെംഗളൂരു: കർണാടകയിൽ ദിവസേനയുള്ള പുതിയ കോവിഡ് കേസുകൾ 34,000 ത്തോട് അടുക്കുമ്പോൾ, തിരക്ക് തടയുന്നതിനായി അടിയന്തര സാഹചര്യത്തിലല്ലാതെ അടുത്ത രണ്ടാഴ്ചയ്ക്കുള്ളിൽ ആശുപത്രികളിൽ പോകരുതെന്ന് സംസ്ഥാന ആരോഗ്യ സെക്രട്ടറി ടി കെ അനിൽ കുമാർ പൊതുജനങ്ങളോട് അഭ്യർത്ഥിച്ചു.

നിലവിലുള്ള കൊവിഡ് സാഹചര്യത്തിന് അനുസൃതമായി, രോഗികൾക്കും അടിയന്തര പരിചരണം ആവശ്യമുള്ള രോഗികൾക്കും മാത്രമേ ആശുപത്രികൾ/സൂപ്പർ സ്പെഷ്യാലിറ്റി ആശുപത്രികൾ, സ്വയംഭരണ സ്ഥാപനങ്ങൾ എന്നിവ സന്ദർശിക്കാൻ പാടുള്ളൂ എന്ന് ഇതിനാൽ അറിയിക്കുന്നുവെന്നും.

ഔട്ട്‌പേഷ്യന്റ് കെയർ/ഫോളോ-അപ്പ് കെയർ ആവശ്യമുള്ള മറ്റെല്ലാ രോഗികളും/ദന്തരോഗികൾ ഉൾപ്പെടെയുള്ള തിരഞ്ഞെടുക്കപ്പെട്ട കേസുകളും തിരക്കും കോവിഡ് -19 ന്റെ വ്യാപനവും തടയുന്നതിന്, ഇനിയൊരു ഉത്തരവ് ഉണ്ടാകുന്നതുവരെ അടുത്ത രണ്ടാഴ്ചത്തേക്ക് ആശുപത്രികൾ സന്ദർശിക്കരുത് എന്നുമാണ് അറിയിപ്പ്.

സ്വകാര്യ മെഡിക്കൽ കോളേജുകളിൽ 75% കിടക്കകളും സ്വകാര്യ ആശുപത്രികളിൽ 50% കിടക്കകളും സർക്കാർ ക്വാട്ട കൊവിഡ് രോഗികൾക്കായി സംവരണം ചെയ്യുന്നതിനുള്ള ഉത്തരവുകൾ ഇതിനകം നിലവിലുണ്ട്. കൂടാതെ സ്വകാര്യ ആശുപത്രികളും മെഡിക്കൽ കോളേജുകളും നിലവിൽ അടിയന്തര ശസ്ത്രക്രിയകൾ മാത്രം ഏറ്റെടുക്കുകയും എല്ലാ തിരഞ്ഞെടുക്കപ്പെട്ട ശസ്ത്രക്രിയകളും മാറ്റിവയ്ക്കുകയും ചെയ്തു.

 

ബെംഗളൂരുവാർത്തയുടെ ആൻഡ്രോയ്ഡ് ആപ്ലിക്കേഷൻ ഇപ്പോൾ ഗൂഗിൾ പ്ലേസ്റ്റോറിൽ ലഭ്യമാണ്, പോർട്ടലിൽ പ്രസിദ്ധീകരിക്കുന്ന വാർത്തകൾ വേഗത്തിൽ അറിയാൻ മൊബൈൽ ആപ്പ് ഇൻസ്റ്റാൾ ചെയ്യുക. If you cannot read Malayalam,Download BengaluruVartha Android app from Google play store and Click On the News Reader Button.

Written by 

Related posts

Click Here to Follow Us