ജോഗ് വെള്ളച്ചാട്ടത്തിലെ പഞ്ചനക്ഷത്ര ഹോട്ടലിന് ഗ്രീൻ നോഡ് നിർബന്ധമാക്കി.

ബെംഗളൂരു: ഇക്കോ സെൻസിറ്റീവ് സോണിനോട് (ESZ) ചേർന്നുള്ള ജോഗ് വെള്ളച്ചാട്ടത്തിൽ പഞ്ചനക്ഷത്ര ഹോട്ടൽ നിർമ്മിക്കാനുള്ള വന്യജീവി, പരിസ്ഥിതി ക്ലിയറൻസ് നടപടിക്രമങ്ങൾ മറികടന്ന് ജോഗ് മാനേജ്മെന്റ് അതോറിറ്റിയുടെ ശ്രമം ചട്ടങ്ങൾ പാലിക്കണമെന്ന് വനംവകുപ്പ് അധികൃതർ പറഞ്ഞതിനാൽ തടസ്സപ്പെട്ടു. ഇതെത്തുടർന്ന് കഴിഞ്ഞ കുറച്ച് മാസങ്ങളായി, അതോറിറ്റിയുടെ നിർദ്ദേശങ്ങൾക്കെതിരെ പ്രവർത്തകർ നിരന്തരമായ പ്രചാരണത്തിന് നേതൃത്വം നൽകി വരുകയാണ്.

പൊതു സ്വകാര്യ പങ്കാളിത്വത്തിൽ (പിപിപി) നിർമിക്കുന്ന പഞ്ചനക്ഷത്ര ഹോട്ടലിന് പുറമെ റോപ്‌വേയും മറ്റ് അടിസ്ഥാന സൗകര്യങ്ങളും നിർമിക്കാനും ഉദ്യോഗസ്ഥർ നിർദേശിച്ചിരുന്നു. സംസ്ഥാന സർക്കാരിനും പരിസ്ഥിതി, വനം, കാലാവസ്ഥാ വ്യതിയാന മന്ത്രാലയത്തിനും (MoEF&CC) നൽകിയ പരാതികളുടെ ഒരു പരമ്പരയെ തുടർന്ന് വിഷയം പരിശോധിക്കാൻ കേന്ദ്രം സംസ്ഥാനത്തോട് നിർദ്ദേശിക്കുകയായിരുന്നു.

സംസ്ഥാനത്തിന്റെയും കേന്ദ്രത്തിന്റെയും നിർദേശത്തെ തുടർന്ന് നിലവിലെ നിർദേശം അംഗീകരിക്കാനാകില്ലെന്ന് അതോറിറ്റിയെ അറിയിച്ചിട്ടുണ്ട്. അതോറിറ്റി ഇപ്പോൾ നടപടിക്രമങ്ങൾ പാലിക്കുകയും നിർദ്ദേശത്തിന്റെ പരിഗണനയ്ക്കായി പരിസ്ഥിതി ആഘാത വിലയിരുത്തൽ ഉൾപ്പെടെ വിശദമായ അപേക്ഷകൾ സമർപ്പിക്കുകയുമാണ് വേണ്ടതെന്നും സർക്കാർ വൃത്തങ്ങൾ പറഞ്ഞു.

സാഗർ താലൂക്കിലെ നടവാഡ തലകലലെ വില്ലേജിലെ ഭൂമി ശരാവതി വാലി ലയൺ ടെയിൽഡ് മക്കാക്ക് സാങ്ച്വറിയുടെ ESZ പരിധിയിൽ വരുന്നതാണെന്ന് ആക്ടിവിസ്റ്റ് ഗിരിധർ തന്റെ പരാതിയിൽ രേഖപ്പെടുത്തിയിരുന്നു. കൂടാതെ നിർദിഷ്ട പദ്ധതിക്ക് ചുറ്റുമുള്ള വനങ്ങൾ വംശനാശഭീഷണി നേരിടുന്നതും വംശനാശഭീഷണി നേരിടുന്നതുമായ ജീവജാലങ്ങളുടെ ആവാസ കേന്ദ്രമാണെന്നും അദ്ദേഹം അഭിപ്രായപ്പെട്ടു.

ബെംഗളൂരുവാർത്തയുടെ ആൻഡ്രോയ്ഡ് ആപ്ലിക്കേഷൻ ഇപ്പോൾ ഗൂഗിൾ പ്ലേസ്റ്റോറിൽ ലഭ്യമാണ്, പോർട്ടലിൽ പ്രസിദ്ധീകരിക്കുന്ന വാർത്തകൾ വേഗത്തിൽ അറിയാൻ മൊബൈൽ ആപ്പ് ഇൻസ്റ്റാൾ ചെയ്യുക. If you cannot read Malayalam,Download BengaluruVartha Android app from Google play store and Click On the News Reader Button.

Written by 

Related posts

Click Here to Follow Us