ബൈക്ക് യാത്രക്കാരനെ മർദിച്ചതിന് ബിഎംടിസി ബസ് ഡ്രൈവറെ പിരിച്ചുവിട്ടു

ബംഗളൂരു: ബൈക്കിലെത്തിയ സ്‌കൂട്ടർ യാത്രക്കാരനെ ബിഎംടിസി ബസിന്റെ ഡ്രൈവർ മർദ്ദിച്ച സംഭവത്തിൽ ബസ് ഡ്രൈവർക്ക് സസ്പെന്ഷൻ. ആക്രമണത്തിന്റെ വീഡിയോ ഷെയർ ചെയ്യുകയും പരാതി നൽകുകയും ചെയ്തതോടെയാണ് ബിഎംടിസി, ആനന്ദ് പിബി എന്ന പ്രതി ഡ്രൈവറെ പിരിച്ചുവിട്ടത്.

നോർത്ത് ബെംഗളൂരുവിലെ യെലഹങ്കയിൽ താമസിക്കുന്ന ദമ്പതികൾ നവംബർ 22 ന് ബിഎംടിസി ബസ് ഡ്രൈവറാണ് മർദിച്ചതെന്ന് ആരോപിച്ചു യെലഹങ്ക ന്യൂ ടൗൺ പോലീസിന് പരാതി നൽകിയിരുന്നു. വംശീയ ആക്രമണമെന്നാണ് സന്ദീപും ലോറയും ഡ്രൈവർക്കെതിരെ കുറ്റപ്പെടുത്തിയത്. ഇലക്ട്രിക് ബസിലെ (കെഎ 51 എ എച്ച് 2741) കാക്കി വസ്ത്രധാരി സന്ദീപിനെ മർദിക്കുന്ന വീഡിയോയും അവർ പങ്കുവച്ചു. സന്ദീപ് ബംഗളൂരു സ്വദേശിയാണെങ്കിൽ ലോറ കനേഡിയൻ പൗരയാണ്.

ദമ്പതികളുടെ പരാതിയെത്തുടർന്ന്, ബിഎംടിസി ഡിപ്പോ നമ്പറിൽ അറ്റാച്ച് ചെയ്തിട്ടുള്ള ആനന്ദ് പിബി എന്ന ആരോപണവിധേയനായ ഡ്രൈവറെ പിരിച്ചുവിട്ടു. എന്നിരുന്നാലും, സന്ദീപ് തന്റെ നടുവിരൽ ആനന്ദിനോട് കാണിച്ചതാണ് അവർ തമ്മിലുള്ള തർക്കത്തിലേക്ക് നയിച്ചതായി ഉറവിടങ്ങൾ പറഞ്ഞു. സംഭവത്തിലും ഡ്രൈവറുടെ പെരുമാറ്റത്തിലും താനും ഭർത്താവും ഞെട്ടിപ്പോയതായി ലോറ മാധ്യമങ്ങളോട് പറഞ്ഞു.

ഡ്രൈവർ ശിക്ഷിക്കപ്പെടുകയോ സർവീസിൽ നിന്ന് സസ്പെൻഡ് ചെയ്യപ്പെടുകയോ ചെയ്യാം. എന്നാൽ ബിഎംടിസി ഉദ്യോഗസ്ഥർ എങ്ങനെയാണ് ഇത്തരക്കാരെ റിക്രൂട്ട് ചെയ്ത് പരിശീലിപ്പിക്കുന്നത് എന്നതാണ് ഏറ്റവും വലിയ ചോദ്യം എന്ന് കാലിലും വാരിയെല്ലിലുമുള്ള ഒന്നിലധികം മുറിവുകളിൽ നിന്ന് കരകയറിയ സന്ദീപ് പറഞ്ഞു, അവർ പൊതുപ്രവർത്തകരായതിനാൽ പൊതുസ്ഥലത്ത് പെരുമാറുന്നതിൽ അവരുടെ ഉദ്യോഗസ്ഥർക്ക് അച്ചടക്കബോധം വളർത്തിയെടുക്കണം. എങ്കിൽ മാത്രമേ നീതി ലഭിക്കൂ എന്നും അദ്ദേഹം വ്യക്തമാക്കി.

ബെംഗളൂരുവാർത്തയുടെ ആൻഡ്രോയ്ഡ് ആപ്ലിക്കേഷൻ ഇപ്പോൾ ഗൂഗിൾ പ്ലേസ്റ്റോറിൽ ലഭ്യമാണ്, പോർട്ടലിൽ പ്രസിദ്ധീകരിക്കുന്ന വാർത്തകൾ വേഗത്തിൽ അറിയാൻ മൊബൈൽ ആപ്പ് ഇൻസ്റ്റാൾ ചെയ്യുക. If you cannot read Malayalam,Download BengaluruVartha Android app from Google play store and Click On the News Reader Button.

Related posts

Click Here to Follow Us