ഹെബ്ബാൽ മേൽപ്പാലത്തിൽ പരസ്യ ഹോർഡിംഗുകൾ പ്രദർശിപ്പിക്കാൻ പ്രൈവറ്റ് കൊമ്പനിക് അനുമതി

ബെംഗളൂരു: ബിഡിഎ ചട്ടങ്ങൾ ലംഘിച്ചുകൊണ്ട്  ഹെബ്ബാൽ മേൽപ്പാലത്തിൽ 61,780 ചതുരശ്ര അടി വിസ്തീർണമുള്ള പരസ്യ ഇടം പ്രദർശിപ്പിക്കാനുള്ള അവകാശം ബിഡിഎ ഒരു സ്വകാര്യ ഏജൻസിക്ക് നൽകി. ആളുകളെ ആകർഷിക്കുന്ന 50-ലധികം സൈറ്റുകൾക്ക് തുല്യമാണ് ഈ പ്രദേശം.

സ്വകാര്യ ഏജൻസിക്ക് മാത്രം നേട്ടമുണ്ടാക്കുന്ന കരാറിലെ അപാകതയുണ്ടെന്ന് സംശയിക്കുന്ന പ്രവർത്തകർ, വെറും 10 ലക്ഷം രൂപയ്ക്ക് ചെയ്യാവുന്ന പ്രവൃത്തികൾക്ക് ബിഡിഎ പ്രതിമാസം 2 കോടി രൂപ നഷ്ടമാകുന്നതായി ആരോപിച്ചു.

റോഡപകടങ്ങളുടെ പ്രധാന കാരണമായി ഇത്തരം എൽഇഡി ബോർഡുകൾ കണക്കാക്കപ്പെടുന്നുണ്ടെങ്കിലും മേൽപ്പാലത്തിന്റെ പ്രധാന കാരിയേജ്‌വേയോട് ചേർന്ന് കുറഞ്ഞത് രണ്ട് ഡിജിറ്റൽ ഹോർഡിംഗുകളെങ്കിലും സ്ഥാപിക്കുന്നതാണ് ശ്രദ്ധ ആകർഷിക്കുന്നത്.

ബിഡിഎയുടെ പരിധിയിൽ ഹോർട്ടികൾച്ചർ വകുപ്പുണ്ടെങ്കിലും മേൽപ്പാലവും പൂന്തോട്ടവും പരിപാലിക്കാൻ ബിബിഎംപി ഉൾപ്പെടെയുള്ള മറ്റൊരു പൗര ഏജൻസിക്കും സ്വകാര്യ ഏജൻസിയുമായി ഇത്തരമൊരു ക്രമീകരണമില്ല.

ബെംഗളൂരുവാർത്തയുടെ ആൻഡ്രോയ്ഡ് ആപ്ലിക്കേഷൻ ഇപ്പോൾ ഗൂഗിൾ പ്ലേസ്റ്റോറിൽ ലഭ്യമാണ്, പോർട്ടലിൽ പ്രസിദ്ധീകരിക്കുന്ന വാർത്തകൾ വേഗത്തിൽ അറിയാൻ മൊബൈൽ ആപ്പ് ഇൻസ്റ്റാൾ ചെയ്യുക. If you cannot read Malayalam,Download BengaluruVartha Android app from Google play store and Click On the News Reader Button.

Related posts

Click Here to Follow Us