സമൂഹവിവാഹത്തിൽ 3003 ദമ്പതികൾ വിവാഹിതരായി

ഗാസിയാബാദ്; കമല നെഹ്‌റു നഗർ ഗ്രൗണ്ടിൽ നടന്ന സമൂഹ വിവാഹ ചടങ്ങിൽ ഹിന്ദു, മുസ്ലീം, സിഖ്, ബുദ്ധ സമുദായങ്ങളിൽ നിന്നുള്ള മൂവായിരത്തിലധികം ജോഡികൾ അവരുടെ മതപരമായ ആചാരപ്രകാരം വിവാഹിതരായി. ഗാസിയാബാദ്, ഹാപൂർ, ബുലന്ദ്ഷഹർ ജില്ലകളിൽ നിന്നുള്ളവരാണ് ദമ്പതികളെന്ന് ഗാസിയാബാദ് ജില്ലാ മജിസ്‌ട്രേറ്റ് ആർകെ സിംഗ് മാധ്യമങ്ങളോട് പറഞ്ഞു.

വിവാഹ വസ്ത്രം വാങ്ങാൻ ഓരോ ജോഡികൾക്കും 10,000 രൂപ മുൻകൂറായി നൽകിയെന്നും 65,000 രൂപ വധുവിന്റെ പിതാവിന്റെ ബാങ്ക് അക്കൗണ്ടിലേക്ക് തൊഴിൽ വകുപ്പ് ട്രാൻസ്ഫർ ചെയ്യുമെന്നും ഡിഎം അറിയിച്ചു. 22.50 കോടി രൂപയാണ് പരിപാടിക്കായി തൊഴിൽ വകുപ്പ് ചെലവഴിച്ചത്. ചടങ്ങിൽ സന്നിഹിതരായ പ്രാദേശിക പാർലമെന്റേറിയൻ വി കെ സിങ്ങും യുപി സർക്കാരിലെ തൊഴിൽ, തൊഴിൽ മന്ത്രി അനിൽ രാജ്ഭറും നവദമ്പതികളെ ആശീർവദിച്ചു.

ഇവർക്ക് പുറമെ സമൂഹവിവാഹം സംഘടിപ്പിച്ച ജില്ലാ തൊഴിൽ വകുപ്പിൽ രജിസ്റ്റർ ചെയ്ത ദിവസ വേതനക്കാരുടെ മക്കൾക്കും ധനസഹായം നൽകിയതായി ആർകെ സിംഗ് പറഞ്ഞു.

ബെംഗളൂരുവാർത്തയുടെ ആൻഡ്രോയ്ഡ് ആപ്ലിക്കേഷൻ ഇപ്പോൾ ഗൂഗിൾ പ്ലേസ്റ്റോറിൽ ലഭ്യമാണ്, പോർട്ടലിൽ പ്രസിദ്ധീകരിക്കുന്ന വാർത്തകൾ വേഗത്തിൽ അറിയാൻ മൊബൈൽ ആപ്പ് ഇൻസ്റ്റാൾ ചെയ്യുക. If you cannot read Malayalam,Download BengaluruVartha Android app from Google play store and Click On the News Reader Button.

Related posts

Click Here to Follow Us