പിങ്ക് നിറമണിഞ്ഞ് നമ്മ ബെം​ഗളൂരു

ബെംഗളൂരു: നഗരം വീണ്ടും പിങ്ക് നിറമണിയുന്ന വർഷത്തിലെ ആ സമയമായി. തബേബുയയിലെ പിങ്ക് പൂക്കൾ നവംബർ അവസാനത്തോടെ പൂക്കാൻ തുടങ്ങും. അതോടെ നഗരം പിങ്ക് നിറമാണിയാൻ തുടങ്ങും. കണ്ണിനും മനസിനും കുളിരണിയിക്കുന്ന കാഴ്ചയാണ് ഇത്. തബെബുയ അവെല്ലനെഡയുടെ പിങ്ക് പുഷ്പങ്ങളാൽ നഗരം നിറയുന്ന ദിനങ്ങളാണ് ഇനി മുന്നോട്ട് ഉള്ളത്.

ഡിസംബർ മുതൽ മാർച്ച് വരെയാണ് പിങ്ക് പുഷ്പങ്ങളുടെ സീസൺ. കാഹളത്തിന്റെ ആകൃതിയിലുള്ള പിങ്ക് പൂക്കൾ ഇതിനകം നഗരത്തിൽ വിരിഞ്ഞു തുടങ്ങിയിട്ടുണ്ട്, ജപ്പാനിലെ ചെറി പൂക്കളുമായി പലപ്പോഴും സാദൃശ്യമുള്ളതാണ് ഈ പുഷ്പങ്ങൾ, എന്നിരുന്നാലും, അമേരിക്കയിൽ നിന്നുള്ള ഒരു വിദേശ ഇനമാണ് ഈ പൂക്കൾ.

നവംബർ മാസത്തിന്റെ അവസാനത്തോടെ, വസന്തകാലത്ത് പൂർണ്ണമായും പൂക്കുന്ന ചെറിയ ഈ പൂക്കളുടെ മുകുളങ്ങൾക്ക് വഴിമാറാൻ വേണ്ടി മരങ്ങളുടെ ഇലകൾ പൊഴിക്കാൻ തുടങ്ങും. ബ്രിട്ടീഷ് ഭരണകാലത്താണ് പിങ്ക് ട്രമ്പറ്റ് വള്ളികൾ ആദ്യമായി നഗരത്തിൽ നട്ടുപിടിപ്പിച്ചത്. തെരുവുകൾ മനോഹരമാക്കാൻ ബ്രിട്ടീഷുകാർ രാജ്യത്തുടനീളം നിരവധി നവോട്രോപിക്കൽ പൂക്കൾ നട്ടുപിടിപ്പിച്ചു. ജോൺ കാമറൂൺ, ഗുസ്താവ് ഹെർമൻ ക്രുമ്പിഗൽ തുടങ്ങിയ പയനിയറിംഗ് സസ്യശാസ്ത്രജ്ഞർ ലാൽ ബാഗിനെക്കാൾ മുൻതൂക്കമുള്ള മൈസൂർ സാമ്രാജ്യത്തിലാണ് ഈ മരങ്ങളുടെ ആദ്യ വിത്തുകൾ നട്ടുപിടിപ്പിച്ചത്.

തബേബുയ റോസ പൂക്കൾ അഥാവാ പിങ്ക് ട്രമ്പറ്റ് വസന്തകാലത്ത് നിറയെ പൂക്കുന്നതാണ്. കബ്ബൺ പാർക്ക് ലാൽ ബാഗ് ബൊട്ടാണിക്കൽ ഗാർഡണ് എന്നീ പാർക്കുകൾ സന്ദർശിച്ചോലും ക്രമരഹിതമായ തെരുവുകളിലൂടെ നടന്നാലും പിങ്ക് പൂക്കൾ നിറഞ്ഞ മനോഹരമായ മരങ്ങൾ നിങ്ങൾക്ക് കാണാം അതിലുപരി നിങ്ങൾക്ക് പ്രകൃതിയുടെ ഈ വിസ്മയം ആസ്വദിക്കാനുമാകുന്നതാണ്.

സിൽക്ക് ബോർഡ്, കുന്ദനഹള്ളി ഗേറ്റ്, ജയനഗർ, എഇസിഎസ് ലേഔട്ട്, യെലങ്കയിലെ തെരുവുകൾ, ബെന്നിഗനഹള്ളി തടാകം എന്നിവയുൾപ്പെടെയുള്ള പ്രദേശങ്ങളിലും പിങ്ക് ട്രമ്പറ്റ് വള്ളികൾ കാണാൻ കഴിയുന്ന ചില സ്ഥലങ്ങളാണ്
സോഷ്യൽ മീഡിയയിൽ പൗരന്മാർ പങ്കിട്ട ചില മനോഹരമായ ചിത്രങ്ങൾ ഇതാ

 

ബെംഗളൂരുവാർത്തയുടെ ആൻഡ്രോയ്ഡ് ആപ്ലിക്കേഷൻ ഇപ്പോൾ ഗൂഗിൾ പ്ലേസ്റ്റോറിൽ ലഭ്യമാണ്, പോർട്ടലിൽ പ്രസിദ്ധീകരിക്കുന്ന വാർത്തകൾ വേഗത്തിൽ അറിയാൻ മൊബൈൽ ആപ്പ് ഇൻസ്റ്റാൾ ചെയ്യുക. If you cannot read Malayalam,Download BengaluruVartha Android app from Google play store and Click On the News Reader Button.

Related posts

Click Here to Follow Us