നഗരത്തിൽ ചാറ്റൽ മഴയ്‌ക്കൊപ്പം ഈർപ്പമുള്ള കാലാവസ്ഥ; ജനജീവിതം ഭാഗികമായി സ്തംഭിപ്പിച്ചു.

ബെംഗളൂരു: ചാറ്റൽ മഴയ്‌ക്കൊപ്പം ഈർപ്പമുള്ള കാലാവസ്ഥയും ചേർന്ന് ബെംഗളൂരുവിൽ സാധാരണ ജനജീവിതത്തെ ഭാഗികമായി സ്തംഭിപ്പിച്ചു. ബംഗാൾ ഉൾക്കടലിൽ ആന്ധ്രാപ്രദേശ്, തമിഴ്നാട് തീരങ്ങളിൽ രൂപം കൊണ്ട ന്യൂനമർദമാണ് മഴയ്ക്ക് കാരണമെന്ന് ഇന്ത്യൻ കാലാവസ്ഥാ വകുപ്പ് (ഐഎംഡി) അറിയിച്ചു. ബെംഗളൂരുവിന്റെ മധ്യമേഖലയിൽ രാവിലെ 3.4 മില്ലീമീറ്ററും അന്താരാഷ്ട്ര വിമാനത്താവളത്തിൽ 5.2 മില്ലീമീറ്ററും മഴ രേഖപ്പെടുത്തി.

കൂടിയതും കുറഞ്ഞതുമായ താപനില 25.6 ഡിഗ്രി സെൽഷ്യസും 20.4 ഡിഗ്രി സെൽഷ്യസുമായിരുന്നു. എച്ച്എഎൽ വിമാനത്താവളത്തിലെ ഐഎംഡി സ്റ്റേഷനിൽ കുറഞ്ഞ താപനില 18.5 ഡിഗ്രി സെൽഷ്യസ് രേഖപ്പെടുത്തി. ശക്തമായ മഴയോ ഇടിമിന്നലോ ഉണ്ടാകുമെന്ന് ഐഎംഡി മുന്നറിയിപ്പ് നൽകിയിട്ടില്ല. എന്നിരുന്നാലും, തെക്കൻ കർണാടകത്തിന്റെ പല സ്ഥലങ്ങളിലും തീരദേശ കർണാടകയിൽ ചില സ്ഥലങ്ങളിലും നേരിയതോ മിതമായതോ ആയ മഴ പെയ്യാൻ സാധ്യതയുണ്ടെന്ന് ഐഎംഡി അറിയിച്ചു.

വടക്കൻ കർണാടകയിലെ ഒറ്റപ്പെട്ട സ്ഥലങ്ങളിലും നേരിയ മഴ ലഭിക്കും. അതിനിടെ, കർണാടക നിയമസഭയിലെ പ്രതിപക്ഷ നേതാവ് സിദ്ധരാമയ്യ, ഉത്തര കന്നഡ ജില്ലയിലെ തീരദേശ പട്ടണമായ കുംതയിൽ, കാലാവസ്ഥാ വ്യതിയാനത്തെത്തുടർന്ന് തിരഞ്ഞെടുപ്പ് നടക്കുന്ന സംസ്ഥാനത്തിനായുള്ള തിരഞ്ഞെടുപ്പ് പദ്ധതി ഉപേക്ഷിച്ചു.

ബെംഗളൂരുവാർത്തയുടെ ആൻഡ്രോയ്ഡ് ആപ്ലിക്കേഷൻ ഇപ്പോൾ ഗൂഗിൾ പ്ലേസ്റ്റോറിൽ ലഭ്യമാണ്, പോർട്ടലിൽ പ്രസിദ്ധീകരിക്കുന്ന വാർത്തകൾ വേഗത്തിൽ അറിയാൻ മൊബൈൽ ആപ്പ് ഇൻസ്റ്റാൾ ചെയ്യുക. If you cannot read Malayalam,Download BengaluruVartha Android app from Google play store and Click On the News Reader Button.

Related posts

Click Here to Follow Us