കുറ്റകൃത്യങ്ങൾ അന്വേഷിക്കാൻ ബ്രെയിൻ മാപ്പിംഗ് ഉപയോഗിച്ച് സംസ്ഥാന പോലീസുകാർ

ബെംഗളൂരു: വിവിധ കുറ്റകൃത്യങ്ങളിൽ ഏർപ്പെട്ടിരിക്കുന്നവർക്കോ പ്രതികൾക്കോ ​​വേണ്ടി ബ്രെയിൻ മാപ്പിംഗ് സംവിധാനം ഉപയോഗിക്കാൻ തുടങ്ങി സംസ്ഥാന പോലീസ്. ക്രൈം ആൻഡ് ടെക്‌നിക്കൽ സർവീസസ് അഡീഷണൽ ഡയറക്ടർ ജനറൽ ഓഫ് പോലീസ് (എഡിജിപി) ആർ ഹിതേന്ദ്ര സംസ്ഥാനത്തുടനീളമുള്ള എല്ലാ പോലീസ് സ്‌റ്റേഷനുകളിലും ഇതു സംബന്ധിച്ച സർക്കുലർ പുറപ്പെടുവിച്ചു.

കർണാടകയിലെ ഫോറൻസിക് സയൻസ് ലബോറട്ടറിയിൽ ഇതിനകം പോളിഗ്രാഫ് ടെസ്റ്റ് സൗകര്യമുണ്ട്. ഇപ്പോൾ ബ്രെയിൻ ഇലക്ട്രിക്കൽ ഓസിലേഷൻ സിഗ്നേച്ചർ പ്രൊഫൈലിംഗ് (BEOS) എന്നും അറിയപ്പെടുന്ന ബ്രെയിൻ മാപ്പിംഗ് ഉപയോഗിക്കാൻ തുടങ്ങിയിരിക്കുകയാണ്. ഒരു കുറ്റകൃത്യത്തിന്റെ അനുഭവം, ഒരു വ്യക്തിയുടെ അറിവ്, പങ്കാളിത്തം എന്നിവ ഉൾപ്പെടെ മനുഷ്യ മസ്തിഷ്കത്തിന്റെ വൈദ്യുത സ്വഭാവത്തെക്കുറിച്ച് പഠിക്കുന്ന ഇലക്ട്രോ എൻസെഫലോഗ്രഫി (ഇഇജി) ഉപയോഗിക്കുന്ന ബ്രെയിൻ ഫിംഗർപ്രിൻറിംഗ് ഉപകരണം സംസ്ഥാന പോലീസ് വാങ്ങിയതായി സർക്കുലറിൽ പറയുന്നു.

സർക്കുലർ അനുസരിച്ച്, ഈ പരിശോധന ഒരു വ്യക്തിയുടെയും മൗലികാവകാശങ്ങളെ ലംഘിക്കുന്നില്ല, ഭരണഘടനാപരമായ അവകാശങ്ങളെ പരിമിതപ്പെടുത്തുന്നില്ല. ബ്രെയിൻ മാപ്പിംഗിന് വ്യക്തികളിലേക്ക് ഏതെങ്കിലും രാസ/മരുന്നുകൾ കുത്തിവയ്ക്കേണ്ട ആവശ്യമില്ല, ഇത് പൂർണ്ണമായും ആക്രമണാത്മകമല്ലാത്ത പരിശോധനയാണ്. ഇത് മനുഷ്യർക്ക് ഒരു ദോഷവും വരുത്തുന്നില്ല. കോടതിയുടെ അനുമതി ലഭിച്ച ശേഷമായിരിക്കും പരിശോധന. അതിനാൽ എല്ലാ അന്വേഷണ ഉദ്യോഗസ്ഥരും ഈ സൗകര്യം പ്രയോജനപ്പെടുത്തണമെന്നും സർക്കുലറിൽ കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

ബ്രെയിൻ മാപ്പിംഗ് എന്നത് ബ്രെയിൻ വേവ് ഫ്രീക്വൻസി ബാൻഡ്‌വിഡ്ത്തുകളുടെ ഒരു വിശകലനമാണ് എന്നും അധികൃതർ കൂട്ടിച്ചേർത്തു

ബെംഗളൂരുവാർത്തയുടെ ആൻഡ്രോയ്ഡ് ആപ്ലിക്കേഷൻ ഇപ്പോൾ ഗൂഗിൾ പ്ലേസ്റ്റോറിൽ ലഭ്യമാണ്, പോർട്ടലിൽ പ്രസിദ്ധീകരിക്കുന്ന വാർത്തകൾ വേഗത്തിൽ അറിയാൻ മൊബൈൽ ആപ്പ് ഇൻസ്റ്റാൾ ചെയ്യുക. If you cannot read Malayalam,Download BengaluruVartha Android app from Google play store and Click On the News Reader Button.

Related posts

Click Here to Follow Us