ഗ്രൂപ്പുകൾക്കായുള്ള ഒറ്റ മെട്രോ ക്യുആർ കോഡ് സംവിധാനം ഉടൻ

ബെംഗളൂരു: നമ്മ മെട്രോയുടെ ആപ്പിലും വാട്‌സ്ആപ്പിലും പുറത്തിറക്കിയ ഒറ്റ യാത്ര ക്വിക്ക് റെസ്‌പോൺസ് (ക്യുആർ) ടിക്കറ്റിന്റെ വിജയത്തിൽ ആവേശഭരിതരായ ബെംഗളൂരു മെട്രോ റെയിൽ കോർപ്പറേഷൻ ലിമിറ്റഡ് (ബിഎംആർസിഎൽ) ഒരു ടിക്കറ്റ് ഉപയോഗിച്ച് ഒന്നിലധികം യാത്രക്കാർക്ക് യാത്ര ചെയ്യാൻ ഉടൻ അനുമതി നൽകുമെന്ന് ബിഎംആർസിഎൽ അധികൃതർ അറിയിച്ചു. പരമാവധി ആറ് യാത്രക്കാരെ ഒറ്റ ടിക്കറ്റിൽ യാത്ര ചെയ്യാൻ അനുവദിക്കും.

കൂട്ടമായി യാത്ര ചെയ്യുന്നവർക്ക്, പ്രത്യേകിച്ച് കുടുംബങ്ങൾക്ക്, ഓട്ടോമാറ്റിക് ഫെയർ കളക്ഷൻ ഗേറ്റുകളിൽ സ്ഥാപിച്ചിട്ടുള്ള ക്യുആർ റീഡറിൽ നിന്ന് ഒരു മൊബൈലിൽ ഒരു ടിക്കറ്റ് മാത്രം സ്കാൻ ചെയ്യാൻ കഴിയുമെന്ന് ഉറപ്പാക്കാലാണ് ഇത് ചെയ്യുന്നത്. ഇതുമായി ബന്ധപ്പെട്ട് നിലവിൽ ട്രയൽ റണ്ണുകൾ നടക്കുന്നുണ്ട്. ഏതാനും ആഴ്ചകൾ കൂടി പരിശോധന തുടരും. ഒന്നിലധികം യാത്രാ ടിക്കറ്റുകൾ ജനുവരി 15-നകം ആരംഭിക്കാനാകും. ഈ നീക്കം ഉൾപ്പെട്ട എല്ലാവരുടെയും സമയം ലാഭിക്കുമെന്നും ബിഎംആർസിഎല്ലിൽ ചീഫ് പബ്ലിക് റിലേഷൻസ് ഓഫീസറും ഡിപ്പോ ചീഫ് എഞ്ചിനീയറുമായ ബി എൽ യശവന്ത് ചവാൻ മാധ്യമങ്ങളോട് പറഞ്ഞു.

നവംബർ ഒന്നിന് ആരംഭിച്ച ക്യുആർ ടിക്കറ്റിംഗ് സംവിധാനത്തിന് ഇത്രയും ചുരുങ്ങിയ സമയത്തിനുള്ളിൽ മികച്ച പ്രതികരണമാണ് ലഭിച്ചത്. ലോഞ്ച് ദിവസം, ഏകദേശം 1,800 യാത്രക്കാർ ഒരു ക്യുആർ ടിക്കറ്റ് ആണ് ഉപയോഗിച്ചത്. നവംബർ 20ന് 12,787 ക്യുആർ ടിക്കറ്റുകളാണ് വാങ്ങപെട്ടത്.

ഇതുവരെ 1,35,564 ക്യുആർ ടിക്കറ്റുകൾ യാത്രയ്ക്കായി ഉപയോഗിച്ചിട്ടുണ്ട്. “പൊതുവായ ഫീഡ്‌ബാക്ക്, പൊതുജനങ്ങൾ അതിൽ സന്തുഷ്ടരാണ് എന്നതാണ്. അതുമായിബന്ധപെട്ട് ഇതുവരെ പരാതികളൊന്നും ലഭിച്ചിട്ടില്ല അല്ലെങ്കിൽ വലിയ തകരാറുകളൊന്നും ഉണ്ടായിട്ടില്ല എന്നും അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

അതേസമയം, ബെംഗളൂരു മെട്രോയുടെ യാത്രക്കാരുടെ എണ്ണം കുതിച്ചുയരുകയാണ്. നവംബർ 14 മുതൽ നവംബർ 19 വരെയുള്ള യാത്രക്കാരുടെ കണക്കുകൾ പ്രതിദിനം 5.44 ലക്ഷം കവിഞ്ഞു. ഇതിനകം തന്നെ കോവിഡിന് മുമ്പുള്ള നില മെച്ചപ്പെടുത്തുകയാണ്, ഭാവിയിൽ ഇത് വർദ്ധിക്കും. ശനിയാഴ്ച (നവംബർ 19) 6,06,272 യാത്രക്കാരാണ് മെട്രോയിൽ യാത്ര നടത്തിയത്. സിപിആർഒ പറഞ്ഞു.

ബെംഗളൂരുവാർത്തയുടെ ആൻഡ്രോയ്ഡ് ആപ്ലിക്കേഷൻ ഇപ്പോൾ ഗൂഗിൾ പ്ലേസ്റ്റോറിൽ ലഭ്യമാണ്, പോർട്ടലിൽ പ്രസിദ്ധീകരിക്കുന്ന വാർത്തകൾ വേഗത്തിൽ അറിയാൻ മൊബൈൽ ആപ്പ് ഇൻസ്റ്റാൾ ചെയ്യുക. If you cannot read Malayalam,Download BengaluruVartha Android app from Google play store and Click On the News Reader Button.

Related posts

Click Here to Follow Us