മൈസൂരു മൃഗശാലയിൽ ഗൊറില്ല താബോയുടെ ജന്മദിനം ആഘോഷിച്ചു

ബെംഗളൂരു: ശ്രീ ചാമരാജേന്ദ്ര സുവോളജിക്കൽ ഗാർഡൻസ് (മൈസൂർ മൃഗശാല) അതിന്റെ ഏറ്റവും പ്രശസ്തമായ അന്തേവാസിയായ ഗൊറില്ലയുടെ 15-ാം ജന്മദിനം ബുധനാഴ്ച ആഘോഷിച്ചു. 2007 നവംബർ 23 ന് ജർമ്മനിയിലെ ആൽവെറ്റർസൂ മൺസ്റ്ററിലാണ് താബോ ജനിച്ചത്. കഴിഞ്ഞ വർഷം മൃഗങ്ങളുടെ കൈമാറ്റ പരിപാടിയുടെ കീഴിലാണ് മൈസൂരു മൃഗശാലയിൽ എത്തിച്ചത്.

കസ്തൂരി തണ്ണിമത്തൻ, മുന്തിരി, ആപ്പിൾ, അണ്ടിപ്പരിപ്പ്, പച്ചക്കറികൾ തുടങ്ങിയ പഴങ്ങൾ ഉപയോഗിച്ച് തയ്യാറാക്കിയ മൾട്ടി-ലേയേർഡ് കേക്ക് ഉപയോഗിച്ചാണ് താബോയെ സന്തോഷിപ്പിച്ചത്. ക്യാരറ്റ്, വാഴപ്പഴം, വെള്ളരി എന്നിവ ഉപയോഗിച്ച് ഹൃദയാകൃതിയിലുള്ള ഒരു ക്രമീകരണവും അതിന്റെ ചുറ്റുപാടിൽ ‘ഹാപ്പി ബർത്ത്ഡേ തബോ’ എന്ന് എഴുതുകയും ചെയ്തു. താബോ, കൂട്ടിൽ നിന്ന് പുറത്തിറങ്ങിയപ്പോൾ, വാഴപ്പഴം, പഴങ്ങൾ, പച്ചക്കറികൾ എന്നിവയിൽ സ്വയം കഴിക്കാൻ തുടങ്ങി. അതിന്റെ ചിത്രങ്ങൾ സോഷ്യൽ മീഡിയയിൽ വ്യാപകമായി പ്രചരിക്കുന്നുണ്ട്.

2021 ഓഗസ്റ്റിൽ ജർമ്മനിയിൽ നിന്നാണ് താബോയെയും സഹോദരൻ ഡെംബയെയും കൊണ്ടുവന്നത്. സമാനമായ രീതിയിൽ 2022 ജനുവരിയിൽ മൃഗശാല ഡെംബയുടെ ഒമ്പതാം ജന്മദിനം ആഘോഷിച്ചിട്ടുണ്ടെന്ന് പറഞ്ഞു. മൃഗശാലയിലെ മൃഗങ്ങളുടെ ജന്മദിനം ആഘോഷിക്കുന്നതും അവരുടെ പ്രത്യേക ദിവസത്തിൽ മൃഗങ്ങൾക്ക് പ്രത്യേക ഭക്ഷണം നൽകുന്നതും പതിവാണ്.

2014-ൽ പോളോയുടെ മരണത്തിന് ശേഷം മൈസൂരു മൃഗശാലയിൽ ഗൊറില്ലകൾ ഉണ്ടായിരുന്നില്ല എന്നത് എടുത്തുപറയേണ്ടതാണ്. 1995-ൽ ഡബ്ലിൻ മൃഗശാലയാണ് പോളോയെ മൈസൂരു മൃഗശാലയ്ക്ക് സമ്മാനിച്ചത്.

ബെംഗളൂരുവാർത്തയുടെ ആൻഡ്രോയ്ഡ് ആപ്ലിക്കേഷൻ ഇപ്പോൾ ഗൂഗിൾ പ്ലേസ്റ്റോറിൽ ലഭ്യമാണ്, പോർട്ടലിൽ പ്രസിദ്ധീകരിക്കുന്ന വാർത്തകൾ വേഗത്തിൽ അറിയാൻ മൊബൈൽ ആപ്പ് ഇൻസ്റ്റാൾ ചെയ്യുക. If you cannot read Malayalam,Download BengaluruVartha Android app from Google play store and Click On the News Reader Button.

Related posts

Click Here to Follow Us