പുതിയ സാങ്കേതികവിദ്യ ഉപയോഗിച്ച് വൈറ്റ്-ടോപ്പിംഗ് ഇരട്ടി വേഗത്തിൽ

ബെംഗളൂരു: ഓൾഡ് മദ്രാസ് റോഡിലെ 500 മീറ്റർ ദൂരം ബിബിഎംപി ‘റാപ്പിഡ് റോഡ്’ എന്ന് വിളിക്കുന്ന സാങ്കേതികവിദ്യ ഉപയോഗിച്ച് വൈറ്റ് ടോപ്പിങ്ങിനായി ഏറ്റെടുത്ത് ബി ബി എം പി. പൈലറ്റ് പ്രോജക്ടിന് കീഴിൽ, ഫാക്ടറിയിലെ കോൺക്രീറ്റ് സ്ലാബുകൾ (20 അടി നീളവും 5 അടി വീതിയും) നിർമ്മിച്ച് റോഡിൽ ഘടിപ്പിക്കാനാണ് പൗരസമിതി പദ്ധതിയിടുന്നത്.

നിലവിലെ സംവിധാനത്തിൽ, ബിബിഎംപി റോഡിന് വൈറ്റ് ടോപ്പ് ചെയ്യാൻ 26 മുതൽ 28 ദിവസം വരെ എടുക്കും. മില്ലിംഗ്, ലെവലിംഗ്, ബിറ്റുമിനസ് കോൺക്രീറ്റ് നൽകൽ, നിർബന്ധിത 21 ദിവസത്തെ ക്യൂറിംഗ് കാലയളവ് എന്നിവ ഇതിൽ ഉൾപ്പെടുന്നു. പുതിയ സാങ്കേതിക വിദ്യയിൽ കോൺക്രീറ്റ് സ്ലാബുകൾ സ്ഥലത്ത് എത്തിച്ച് ക്രെയിൻ ഉപയോഗിച്ച് റോഡിൽ സ്ഥാപിക്കുകയാണ് ചെയ്യുന്നത്.

ഒരു ദിവസം കൊണ്ട് അരകിലോമീറ്റർ റോഡ് വൈറ്റ് ടോപ്പുചെയ്യാൻ ഈ രീതി സഹായിക്കും. കോൺക്രീറ്റ് സ്ലാബുകൾ സ്ഥാപിക്കുന്നതിന് മുമ്പ്, മില്ലിംഗ്, ലെവലിംഗ് എന്നിവയ്ക്കായി ഒന്നോ രണ്ടോ ദിവസം ആവശ്യമായി വരും. കൂടാതെ അഞ്ച് ദിവസം കൊണ്ട് മുഴുവൻ പദ്ധതിയും പൂർത്തിയാക്കാനാകും. വാഹനമോടിക്കുന്നവരിൽ നിന്ന് ലഭിക്കുന്ന ഫീഡ്‌ബാക്ക് അടിസ്ഥാനമാക്കി പദ്ധതി മറ്റ് റോഡുകളിലേക്കും വ്യാപിപ്പിക്കാനാണ് ബി ബി എം പി പദ്ധതിയിടുന്നത്.

സാധാരണ വൈറ്റ് ടോപ്പിങ്ങിനും ‘റാപ്പിഡ് റോഡ്’ പദ്ധതിക്കും ഒരേ ചെലവാണ്. “എന്നിരുന്നാലും, പുതിയ പ്രോജക്റ്റിന് കോൺക്രീറ്റ് സ്ലാബുകൾ സൈറ്റിലേക്ക് കൊണ്ടുപോകുന്നതിന് അധിക ചിലവ് ആവശ്യമാണ്. പൈലറ്റ് പ്രോജക്ടിന് കീഴിൽ, ഇന്നൊവേഷൻ പങ്കാളിയായ അൾട്രാടെക് സിമന്റ് അധിക ചിലവ് വഹിക്കാൻ വാഗ്ദാനം ചെയ്തിട്ടുണ്ട്, എന്ന് എൻജിനീയർ-ഇൻ-ചീഫ് പറഞ്ഞു.

നിലവിൽ നാലുവരിപ്പാത വൈറ്റ് ടോപ്പുചെയ്യാൻ 11 കോടിയും ആറുവരിപ്പാത വൈറ്റ് ടോപ്പുചെയ്യാൻ 15 കോടിയോളം രൂപയുമാണ് ബിബിഎംപി ചെലവഴിക്കുന്നത്. പദ്ധതി നിർമ്മാണ സമയം കുറയ്ക്കുമെങ്കിലും, റോഡ് സ്ഥാപിക്കുന്നതിന് ഒന്നിലധികം കോൺക്രീറ്റ് സ്ലാബുകൾ ഉപയോഗിക്കുന്നതിനാൽ അലങ്കോലത്തെക്കുറിച്ച് ആശങ്കകൾ ഉയർന്നിട്ടുണ്ട്.

ബെംഗളൂരുവാർത്തയുടെ ആൻഡ്രോയ്ഡ് ആപ്ലിക്കേഷൻ ഇപ്പോൾ ഗൂഗിൾ പ്ലേസ്റ്റോറിൽ ലഭ്യമാണ്, പോർട്ടലിൽ പ്രസിദ്ധീകരിക്കുന്ന വാർത്തകൾ വേഗത്തിൽ അറിയാൻ മൊബൈൽ ആപ്പ് ഇൻസ്റ്റാൾ ചെയ്യുക. If you cannot read Malayalam,Download BengaluruVartha Android app from Google play store and Click On the News Reader Button.

Related posts

Click Here to Follow Us