കുതിച്ചുയർന്ന് ക്യാബ് നിരക്ക്; വായു വജ്ര സർവീസുകളിലേക്ക് മാറി വിമാനയാത്രക്കാർ

ബെംഗളൂരു: കെംപഗൗഡ രാജ്യാന്തര വിമാനത്താവളത്തിലേക്കും തിരിച്ചുമുള്ള കാബ് നിരക്ക് കുതിച്ചുയർന്നതോടെ കൂടുതൽ യാത്രക്കാർ ബിഎംടിസിയുടെ വായു വജ്ര സർവീസുകളിലേക്ക് മാറുന്നു. പല യാത്രക്കാരും, പ്രത്യേകിച്ച് ലഘുവായി യാത്ര ചെയ്യുന്നവർ, ഇപ്പോൾ വായു വജ്ര ബസുകളെയാണ് ആശ്രയിക്കുന്നത്, ആപ്പ് അടിസ്ഥാനമാക്കിയുള്ള ടാക്സികളുടെ ശരാശരി നിരക്ക് 800-1,300 രൂപയുമായി താരതമ്യം ചെയ്യുമ്പോൾ 230-250 രൂപ മാത്രമാണ് ബിഎംടിസിയുടെ വായു വജ്ര സർവീസ് വാങ്ങുന്നത്.

പ്രതിമാസ വായു വജ്ര യാത്രക്കാരുടെ എണ്ണം ജനുവരിയിൽ 1.2 ലക്ഷത്തിൽ നിന്ന് ഒക്ടോബറിൽ 2.9 ലക്ഷമായി ഉയർന്നതായി ബിഎംടിസി അതികൃതർ ചൂണ്ടിക്കാട്ടി. പ്രതിമാസ റൈഡർഷിപ്പ് വരുമാനം ജനുവരിയിലെ 2.9 കോടിയിൽ നിന്ന് ഒക്ടോബറിൽ 8 കോടിയായി ഉയർന്നുവെന്നും  വായു വജ്ര യാത്രക്കാരുടെ എണ്ണവും കൂടിവരികയാണെന്നും ബിഎംടിസി അതികൃതർ പറഞ്ഞു.

നേരത്തെ ഒറ്റയ്ക്ക് യാത്ര ചെയ്യുമ്പോൾ യാത്രക്കാർ എയർപോർട്ടിൽ നിന്ന് ക്യാബിൽ കയറുമായിരുന്നു. ഇപ്പോൾ കാബ് നിരക്ക് 1000 രൂപയ്ക്ക് മുകളിലായതോടെ ബിഎംടിസി വായു വജ്ര നിരക്ക് കുറവായത് കൊണ്ടും വായു വജ്ര സർവീസ് ആണ് യാത്രക്കായി തിരഞ്ഞ് എടുക്കുന്നത്. എന്നാൽ ചില സമയങ്ങളിൽ ബസ് ജീവനക്കാർ എല്ലാ സീറ്റുകളിലും യാത്രക്കാർ കയറുന്നതിനായി കാത്തിരിക്കുന്നതു കൊണ്ട് ഇത് യാത്രാ സമയം വൈകുന്നതായി യാത്രക്കാർ പറയുന്നു.

17 റൂട്ടുകളിലായി 110 വാജു വജ്ര ബസുകളാണ് ബിഎംടിസി സർവീസ് നടത്തുന്നത്. KIA-8 (ഇലക്‌ട്രോണിക്‌സ് സിറ്റി-KIA), KIA-9 (കെംപെഗൗഡ ബസ് സ്റ്റേഷൻ -KIA), KIA-5 (ബനശങ്കറി-കിയാ), KIA-10 (മൈസൂരു റോഡ് ബസ് സ്റ്റേഷൻ-കിയാ) തുടങ്ങിയ റൂട്ടുകളിലാണ് സർവീസ് നടത്തുന്നത്. സേവനങ്ങൾ മുഴുവൻ സമയവും ലഭ്യമാണ്, എന്നാൽ ആവൃത്തി രാത്രി 11 മുതൽ പുലർച്ചെ 4 വരെ കുറവാണ്. ആ സമയത്തും ഫ്രീക്വൻസി വർദ്ധിപ്പിക്കാൻ പദ്ധതിയിടുന്നതായി വാജ്ര ബസ് ഉദ്യോഗസ്ഥർ പറയുന്നു.

എല്ലാ ബസുകളിലും ക്യാഷ്‌ലെസ്സ് പേയ്‌മെന്റിനായി ക്യുആർ കോഡ് ടിക്കറ്റിംഗ് ഉണ്ട്. ഗ്രൂപ്പുകളായി യാത്ര ചെയ്യുന്ന യാത്രക്കാർക്ക് കിഴിവ് നൽകാൻ ഉടൻ പദ്ധതിയില്ലെന്ന് ഉദ്യോഗസ്ഥർ പറഞ്ഞു. അത്തരം യാത്രക്കാർക്ക് കിഴിവ് നൽകുന്നതിന് ഞങ്ങൾ ഒരു ഓൺലൈൻ ബുക്കിംഗ് സൗകര്യം ആരംഭിക്കേണ്ടതുണ്ട്, എന്നും അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

ബെംഗളൂരുവാർത്തയുടെ ആൻഡ്രോയ്ഡ് ആപ്ലിക്കേഷൻ ഇപ്പോൾ ഗൂഗിൾ പ്ലേസ്റ്റോറിൽ ലഭ്യമാണ്, പോർട്ടലിൽ പ്രസിദ്ധീകരിക്കുന്ന വാർത്തകൾ വേഗത്തിൽ അറിയാൻ മൊബൈൽ ആപ്പ് ഇൻസ്റ്റാൾ ചെയ്യുക. If you cannot read Malayalam,Download BengaluruVartha Android app from Google play store and Click On the News Reader Button.

Related posts

Click Here to Follow Us