ശൈത്യകാലത്ത് കുട്ടികളിൽ പ്രതിരോധശേഷി വർധിപ്പിക്കാനുള്ള സൂപ്പർഫുഡ് ഇനങ്ങൾ

ബെംഗളൂരു: എല്ലാവരും ശൈത്യകാലം ആസ്വദിക്കുമ്പോൾ, ശൈത്യകാലം എന്നത് കുട്ടികളിൽ ധാരാളം ആരോഗ്യപ്രശ്നങ്ങൾക്ക് കാരണമാകുന്ന കാലഘട്ടമാണ്. നിലവിലിപ്പോൾ ശീതകാലം ആയതിനാൽ, ഈ വർഷം സീസണിൽ കുട്ടികളിൽ അണുബാധകളിൽ ഗണ്യമായ വർദ്ധനവ് ആണ് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നത്.

കുട്ടികൾക്ക് ഇൻഫ്ലുവൻസ അല്ലെങ്കിൽ മറ്റ് സീസണൽ വൈറസുകളുടെ അപകടസാധ്യത കുറയ്ക്കുന്നതിന്, അവർക്ക് പ്രതിരോധശേഷി വർദ്ധിപ്പിക്കുന്ന ഭക്ഷണം നൽകുന്നത് നല്ലതാണ്. മികച്ച പോഷകമൂല്യമുള്ളതിനാൽ നമ്മുടെ പ്രതിരോധ സംവിധാനത്തെ ശക്തിപ്പെടുത്തുന്നതിന് സൂപ്പർഫുഡുകൾ കുട്ടികൾക്ക് വളരെ അത്യാവിഷമാണ്.

 

മധുരക്കിഴങ്ങ്

വിറ്റാമിനുകൾ, നാരുകൾ, മറ്റ് അവശ്യ പോഷകങ്ങൾ എന്നിവയുടെ ശക്തമായ ദാതാവാണ് മധുരക്കിഴങ്ങ്. അതിശയകരമായ രുചിക്ക് പുറമേ, ഇത് നിങ്ങളുടെ കുട്ടിയുടെ പ്രതിരോധത്തെ ശക്തിപ്പെടുത്തും.

നെല്ലിക്ക

നെല്ലിക്ക അഥവാ അംല. നെല്ലിക്കയിൽ ആന്റിഓക്‌സിഡന്റുകൾ അടങ്ങിയിട്ടുണ്ട്, കൂടാതെ പനി, ജലദോഷം, വയറ്റിലെ പ്രശ്‌നങ്ങൾ തുടങ്ങിയ സാധാരണ അസുഖങ്ങൾ അകറ്റാൻ ഇത് വളരെ നല്ലതാണ്.

സിട്രസ് പഴങ്ങൾ

വിറ്റാമിൻ സി ധാരാളമായി അടങ്ങിയിട്ടുള്ളതും ഓറഞ്ച്, നാരങ്ങ, നാരങ്ങ, മുന്തിരിപ്പഴം, ക്ലെമന്റൈൻസ് എന്നിവ ഉൾപ്പെടുന്നതുമായ സിട്രസ് പഴങ്ങൾ നിങ്ങളുടെയും കുട്ടികളുടെയും രോഗപ്രതിരോധ ശേഷിയെ ഗണ്യമായി ശക്തിപ്പെടുത്തുന്നു. നിങ്ങളുടെ കുട്ടികൾക്ക് ഭക്ഷണമായി നൽകാൻ ഇത്തരത്തിലുള്ള പഴമാണ് ഏറ്റവും നല്ലത്.

ബീറ്റ്റൂട്ട്

ഉയർന്ന നാരുകൾ ഉള്ളതിനാൽ, ബീറ്റ്റൂട്ട് ദഹനവ്യവസ്ഥയ്ക്ക് മികച്ചതാണ്. ഇത് നിങ്ങളുടെയും കുട്ടികളുടെയും പ്രതിരോധശേഷി വർധിപ്പിക്കുകയും രോഗ പ്രതിരോധം സഹായിക്കുകയും ചെയ്യുന്നു.

ടേണിപ്പ്

ടേണിപ്പ് അണുബാധയ്‌ക്കെതിരെ ശരീരത്തിന്റെ പ്രതിരോധം വർദ്ധിപ്പിക്കുന്നു. പുറത്തുനിന്നുള്ള രോഗങ്ങളിൽ നിന്ന് ശരീരത്തെ സംരക്ഷിക്കുന്ന ശക്തമായ ആന്റിഓക്‌സിഡന്റുകളായ അസ്കോർബിക് ആസിഡും വിറ്റാമിൻ സിയും അവയിലുണ്ട്.

ബെംഗളൂരുവാർത്തയുടെ ആൻഡ്രോയ്ഡ് ആപ്ലിക്കേഷൻ ഇപ്പോൾ ഗൂഗിൾ പ്ലേസ്റ്റോറിൽ ലഭ്യമാണ്, പോർട്ടലിൽ പ്രസിദ്ധീകരിക്കുന്ന വാർത്തകൾ വേഗത്തിൽ അറിയാൻ മൊബൈൽ ആപ്പ് ഇൻസ്റ്റാൾ ചെയ്യുക. If you cannot read Malayalam,Download BengaluruVartha Android app from Google play store and Click On the News Reader Button.

Related posts

Click Here to Follow Us