50 അംഗ വനംവകുപ്പ് സംഘം കടുവയെ പിടികൂടി

ബെംഗളൂരു: കഴിഞ്ഞ ഏതാനും ആഴ്ചകളായി കുടകിലെ മാൽദാരെയിൽ നിരവധി കന്നുകാലികളെ കൊന്ന കടുവയെ വനം വകുപ്പ് ഉദ്യോഗസ്ഥർ ചൊവ്വാഴ്ച വിജയകരമായി പിടികൂടി. 13 വയസ്സുള്ള ആൺകടുവയെ ശാന്തമാക്കിയ ശേഷമാണ് പിടികൂടിയത്. ദുബാരെയിൽ നിന്നുള്ള മെരുക്കിയ ഈശ്വര, അഞ്ജന, ലക്ഷ്മണൻ, ഇന്ദ്രൻ എന്നീ നാല് ആനകളുടെ സഹായത്തോടെയാണ് കടുവയെ പിടികൂടാനുള്ള ഓപ്പറേഷൻ ആരംഭിച്ചത്.

കടുവയെ പിടികൂടാനുള്ള ഓപ്പറേഷൻ കഴിഞ്ഞ 10 ദിവസമായി നടന്നു വരികയാണെന്ന് മടിക്കേരി ഡിവിഷൻ ഡെപ്യൂട്ടി കൺസർവേറ്റർ ഓഫ് ഫോറസ്റ്റ് പൂവയ്യ പറഞ്ഞു. മാസങ്ങൾക്ക് മുമ്പ് മാൽദാരെ, ബഡഗ ബനംഗല, മർഗോളി, കല്ലല്ല എന്നിവിടങ്ങളിൽ കടുവയെ കണ്ടതിനെത്തുടർന്ന് പ്രദേശവാസികളിൽ ഭീതി പടർന്നിരുന്നു. കടുവയെ പിടികൂടാൻ ശ്രമിച്ചിരുന്നെങ്കിലും അടുത്തിടെ കടുവ രക്ഷപ്പെടുകയായിരുന്നു.

പിടികൂടിയ കടുവയുടെ കാലിന് പരിക്കേറ്റതിനാൽ ചികിത്സയ്ക്കായി മൈസൂരിലെ മൃഗശാലയിലേക്ക് അയച്ചിരിക്കുകയാണ്. വെറ്ററിനറി ഡോക്ടർ രമേഷ് ചിട്ടിയപ്പ, ഷൂട്ടർ കണ്ണന്ദ രഞ്ജൻ, കുശാൽനഗർ റേഞ്ചിലെ ഉദ്യോഗസ്ഥർ എന്നിവരുൾപ്പെടെ 50 ഉദ്യോഗസ്ഥരുടെ സംഘവും കടുവയെ പിടികൂടാനുള്ള പ്രവർത്തനത്തിന്റെ ഭാഗമായിരുന്നു.

ബെംഗളൂരുവാർത്തയുടെ ആൻഡ്രോയ്ഡ് ആപ്ലിക്കേഷൻ ഇപ്പോൾ ഗൂഗിൾ പ്ലേസ്റ്റോറിൽ ലഭ്യമാണ്, പോർട്ടലിൽ പ്രസിദ്ധീകരിക്കുന്ന വാർത്തകൾ വേഗത്തിൽ അറിയാൻ മൊബൈൽ ആപ്പ് ഇൻസ്റ്റാൾ ചെയ്യുക. If you cannot read Malayalam,Download BengaluruVartha Android app from Google play store and Click On the News Reader Button.

Written by 

Related posts

Click Here to Follow Us