225 കാറുകൾക്ക് വ്യാജ പോളിസികൾ വാങ്ങി ഇൻഷുറൻസ് ഏജന്റ്

ബെംഗളൂരു: ഒരു ഇൻഷുറൻസ് ഏജന്റ് അക്കോ ജനറൽ ഇൻഷുറൻസിന്റെ വെബ്‌സൈറ്റിലെ ബഗുകൾ മുതലെടുക്കുകയും യൂസ്ഡ് കാർ ഡീലറായ സഹോദരനെ സഹായിക്കാൻ 225 വ്യാജ ഇൻഷുറൻസ് പോളിസികൾ വാങ്ങിയാതായി പോലീസ് പറഞ്ഞു.

തെക്കുകിഴക്കൻ സിഇഎൻ ക്രൈം പോലീസ് പ്രതിയായ ധാർവാഡ് സ്വദേശി ഇർഫാൻ ഷെയ്ഖിനെ (37) അറസ്റ്റ് ചെയ്യുകയും ഒളിവിൽ കഴിയുന്ന സഹോദരനെ തിരയുകയും ചെയ്തു വരികയാണ്.

തെറ്റായ ഇൻഷുറൻസ് പോളിസികളുള്ള വാഹന ഉടമകളിൽ നിന്ന് അക്കോയ്ക്ക് ക്ലെയിം ലഭിക്കാൻ തുടങ്ങിയതോടെയാണ് തട്ടിപ്പ് പുറത്തായതെന്ന് ഡെപ്യൂട്ടി പോലീസ് കമ്മീഷണർ (സൗത്ത് ഈസ്റ്റ്) സി കെ ബാബ പറഞ്ഞു. വഞ്ചനയിൽ ഉൾപ്പെട്ട എല്ലാവർക്കുമെതിരെ നടപടിയെടുക്കുമെന്നും ഗതാഗത വകുപ്പ് ഉദ്യോഗസ്ഥർക്ക് പങ്കുണ്ടെന്ന് കണ്ടെത്തിയാൽ, അവർക്കെതിരെയും നടപടിയെടുക്കുമെന്ന് ബാബ പറഞ്ഞു.

അക്കോ ആപ്പ് വഴി വാങ്ങിയ വാഹന ഇൻഷുറൻസ് പോളിസികളുടെ വിശദാംശങ്ങൾ റോഡ് ട്രാൻസ്‌പോർട്ട് ആൻഡ് ഹൈവേ മന്ത്രാലയത്തിന്റെ പരിവാഹൻ പോർട്ടലിൽ ശരിയായി അപ്‌ഡേറ്റ് ചെയ്യാൻ കഴിയില്ലെന്ന് ബഗ് വിശദീകരിച്ചുകൊണ്ട് ഡിസിപി പറഞ്ഞു. പ്രത്യേകിച്ചും പരിവാഹന് അക്കോ ആപ്പിൽ നിന്ന് അയച്ച ഡാറ്റയിൽ ഇൻഷുറൻസ് പോളിസി ഇരുചക്ര വാഹനത്തിനാണോ ഫോർ വീലറിനാണോ എന്ന് വ്യക്തമാക്കിയിട്ടില്ലന്നും അശാസ്ത്രീയ ഘടകങ്ങൾ ഇത് മുതലെടുത്തതായും ബാബ പറഞ്ഞു.

അക്കോയ്ക്ക് ഇൻഷുറൻസിന് ഏജന്റുമാരില്ല, ഉപഭോക്താക്കൾക്ക് നേരിട്ട് വിൽക്കുകയാണ് ചെയ്യുന്നത്.

ബെംഗളൂരുവാർത്തയുടെ ആൻഡ്രോയ്ഡ് ആപ്ലിക്കേഷൻ ഇപ്പോൾ ഗൂഗിൾ പ്ലേസ്റ്റോറിൽ ലഭ്യമാണ്, പോർട്ടലിൽ പ്രസിദ്ധീകരിക്കുന്ന വാർത്തകൾ വേഗത്തിൽ അറിയാൻ മൊബൈൽ ആപ്പ് ഇൻസ്റ്റാൾ ചെയ്യുക. If you cannot read Malayalam,Download BengaluruVartha Android app from Google play store and Click On the News Reader Button.

Related posts

Click Here to Follow Us