എച്ച്1എൻ1, കുരങ്ങുപനി എന്നിവ ട്രാക്കുചെയ്യാൻ മലിനജല നിരീക്ഷണം വ്യാപിക്കുന്നു

ബെംഗളൂരു: നഗരത്തിൽ പനി പോലുള്ള കേസുകൾ വർധിച്ചുവരുന്ന സാഹചര്യത്തിൽ, ബെംഗളൂരുവിന്റെ പ്രിസിഷൻ ഹെൽത്ത് സംരംഭം COVIDActionCollab (CAC) പൈലറ്റ് ചെയ്ത മലിനജല നിരീക്ഷണ പരിപാടി H1N1, ഇൻഫ്ലുവൻസ, കുരങ്ങുപനി എന്നിവയുടെ വ്യാപനത്തെക്കുറിച്ച് പഠിക്കാനുള്ള വ്യാപ്തി വിപുലീകരിച്ചു. ഏകദേശം ഒരു വർഷം മുമ്പ് ആരംഭിച്ച പരിപാടി, ആരോഗ്യ വകുപ്പിന് മുൻകൂർ മുന്നറിയിപ്പ് സൂചനകൾ നൽകുന്നതിന് നഗരത്തിലെ കോവിഡ് -19 വൈറൽ ലോഡ് ട്രാക്കുചെയ്യുന്നതിൽ മാത്രമായിരുന്നു ഇതുവരെ ശ്രദ്ധ കേന്ദ്രീകരിച്ചിരുന്നത്.

റിപ്പോർട്ട് ചെയ്ത കേസുകളിൽ എത്രയെണ്ണം പനി മാത്രമാണെന്നും എത്രയെണ്ണം കൊവിഡ് ആണെന്നും വേർതിരിച്ചറിയാൻ സിസ്റ്റം തുടർച്ചയായി നിരീക്ഷിക്കേണ്ടതുണ്ട്. കൂടുതൽ സാംക്രമിക രോഗങ്ങളുടെ നിരീക്ഷണം ഏത് പൊട്ടിത്തെറിയും നേരിടാൻ മികച്ച തയ്യാറെടുപ്പിലായിരിക്കാൻ ക്ലിനിക്കുകളെയും മെഡിക്കൽ സാഹോദര്യത്തെയും സഹായിക്കുന്നുവെന്നും പ്രിസിഷൻ ഹെൽത്ത് കൊവിഡ് നിരീക്ഷണ സംരംഭത്തിന് നേതൃത്വം നൽകുന്ന ഡോ. ഏഞ്ചല ചൗധരി പറഞ്ഞു.

ലോകാരോഗ്യ സംഘടന (ഡബ്ല്യുഎച്ച്ഒ) കുരങ്ങ് പോക്‌സ് പ്രഖ്യാപിച്ചത് പരിഗണിച്ചാണ് നിരീക്ഷണം ആരംഭിച്ചതെന്നും ഇത് ആശങ്കാജനകമാണെന്നും അവർ കൂട്ടിച്ചേർത്തു. കോവിഡ് ഒഴികെയുള്ള പകർച്ചവ്യാധികളുടെ നിരീക്ഷണം ഓഗസ്റ്റ് 15 ന് ആരംഭിച്ചു, വ്യക്തമായ ചിത്രം ലഭിക്കാൻ കുറഞ്ഞത് ഒരു മാസമെങ്കിലും വേണ്ടിവരുമെന്ന് വിദഗ്ധർ പറയുന്നു. ഞങ്ങൾ തുടങ്ങിയിട്ടേയുള്ളൂ. എല്ലാ ആഴ്‌ചയും ഒരു സൈറ്റിൽ നിന്ന് കുറഞ്ഞത് രണ്ട് സാമ്പിളുകളെങ്കിലും ശേഖരിക്കും, കവർ ചെയ്യുന്ന സൈറ്റുകളുടെ എണ്ണം കണക്കിലെടുക്കുമ്പോൾ, ഒരു മാസത്തിൽ എല്ലാ സൈറ്റിൽ നിന്നും കുറഞ്ഞത് നാല് സാമ്പിളുകളെങ്കിലും ശേഖരിക്കും. ഇത് നിഗമനങ്ങളിൽ എത്തിച്ചേരാൻ സഹായിക്കുമെന്നും അവർ കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

മലിനജല നിരീക്ഷണം നിലവിലുള്ള പ്രദേശങ്ങളിലെ നിരീക്ഷണം മെച്ചപ്പെടുത്താൻ സഹായിക്കുമെന്ന് ബിബിഎംപി സ്‌പെഷ്യൽ കമ്മീഷണർ (ആരോഗ്യം) ഡോ.ത്രിലോക് ചന്ദ്ര കെ.വി പറഞ്ഞു. സമൂഹത്തിൽ വിവിധ രോഗങ്ങളുടെ വ്യാപനം മനസ്സിലാക്കേണ്ടതും പ്രദേശത്തിനനുസരിച്ചുള്ള പ്രവർത്തന പദ്ധതികൾ തയ്യാറാക്കേണ്ടതും പ്രധാനമാണ് എന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു

ബെംഗളൂരുവാർത്തയുടെ ആൻഡ്രോയ്ഡ് ആപ്ലിക്കേഷൻ ഇപ്പോൾ ഗൂഗിൾ പ്ലേസ്റ്റോറിൽ ലഭ്യമാണ്, പോർട്ടലിൽ പ്രസിദ്ധീകരിക്കുന്ന വാർത്തകൾ വേഗത്തിൽ അറിയാൻ മൊബൈൽ ആപ്പ് ഇൻസ്റ്റാൾ ചെയ്യുക. If you cannot read Malayalam,Download BengaluruVartha Android app from Google play store and Click On the News Reader Button.

Written by 

Related posts

Click Here to Follow Us