ആശുപത്രിയിൽ പ്രവേശിപ്പിക്കാൻ വൈകുന്നത് കൊവിഡ് മരണനിരക്ക് കൂടാൻ കാരണമാകുന്നു; ഡി രൺദീപ്

ബെംഗളൂരു: ആശുപത്രികളിൽ വൈകി പ്രവേശിപ്പിക്കുന്നതും സ്ഥിതി ഗുരുതരമാകുമ്പോൾ മാത്രം പരിശോധന നടത്താൻ വൈകിയതുമാണ് കോവിഡ്-19 മരണങ്ങളുടെ എണ്ണം കൂടാൻ കാരണമെന്ന് സംസ്ഥാന ഹെൽത്ത് കമ്മീഷണർ ഡി രൺദീപ്. ബൂസ്റ്റർ ഡോസ് എടുക്കാത്തവരിൽ വാക്‌സിനേഷന്റെ ഫലം കുറയുന്നതാണ് മരണനിരക്ക് കൂടാനുള്ള മറ്റൊരു കാരണമെന്നും രൺദീപ് പറഞ്ഞു. ഇതുവരെ രണ്ടാമത്തെ ഡോസ് എടുത്തവരിൽ 18 വയസ്സിനു മുകളിലുള്ളവരിൽ 8.34% പേരും 60 വയസ്സിനു മുകളിലുള്ളവരിൽ 44.79% പേരും മാത്രമാണ് ബൂസ്റ്റർ ഡോസ് എടുത്തത്.

ഏപ്രിലിൽ അഞ്ച് കോവിഡ് -19 മരണങ്ങൾ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്യപ്പെട്ടപ്പോൾ, മെയ് മാസത്തിൽ ആറ്, ജൂണിൽ 10, ജൂലൈയിൽ 29, ഓഗസ്റ്റിൽ ഇതുവരെ 58 മരണങ്ങൾ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്യപ്പെട്ടിട്ടുണ്ട്, ഇതിൽ 19 സ്ത്രീകളും ഒമ്പത് മാസം പ്രായമുള്ള ഒരു പെൺ ശിശുവും ഉൾപ്പെടുന്നു. ഈ മാസം മാത്രം, മരിച്ചവരിൽ പത്തുപേർക്ക് അസുഖങ്ങളൊന്നുമില്ലായിരുന്നെന്നും, 14 പേർ 60 വയസ്സിന് താഴെയുള്ളവരാണെന്നും അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

60 വയസ്സിന് മുകളിലുള്ളവരും കൊവിഡ്-19 പോസിറ്റീവ് ആയ രോഗങ്ങളുള്ളവരും ആശുപത്രികളിൽ ചികിത്സ തേടണമെന്ന് രൺദീപ് പറഞ്ഞു. ഐസിയുവിൽ പ്രവേശിപ്പിക്കുന്നതിന് മുമ്പ് നിർബന്ധമായും പരിശോധന നടത്തേണ്ടതിനാൽ മറ്റ് ചില ചികിത്സകൾക്കായി ആശുപത്രിയിൽ എത്തിയപ്പോൾ ആകസ്മികമായാണ് മരിച്ചവരിൽ കോവിഡ്-19 കണ്ടെത്തിയതെന്ന് ബിബിഎംപി സ്‌പെഷ്യൽ കമ്മീഷണർ (ആരോഗ്യം) ഡോ.ത്രിലോക് ചന്ദ്ര പറഞ്ഞു.

എന്നിട്ടും ബെംഗളൂരുവിൽ മരണനിരക്ക് 0.03% ആണെന്നും രൺദീപ് പറഞ്ഞു. ബെംഗളൂരുവിലാണ് ഏറ്റവും കൂടുതൽ കേസുകൾ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്യുന്നതെങ്കിലും, ഈ മാസം ധാർവാഡിലാണ് ഏറ്റവും കൂടുതൽ മരണങ്ങൾ (ഒമ്പത്). കൂടാതെ ആറ് മരണങ്ങൾ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്ത ബെംഗളൂരു അർബൻ, അഞ്ച് മരണങ്ങളുമായി ബല്ലാരി മൂന്നാമതാണ്, കോപ്പൽ, ദക്ഷിണ കന്നഡ എന്നിവിടങ്ങളിൽ നിന്ന് നാല് വീതം മരണങ്ങളും റിപ്പോർട്ട് ചെയ്‌തട്ടുണ്ട്.

ബെംഗളൂരുവാർത്തയുടെ ആൻഡ്രോയ്ഡ് ആപ്ലിക്കേഷൻ ഇപ്പോൾ ഗൂഗിൾ പ്ലേസ്റ്റോറിൽ ലഭ്യമാണ്, പോർട്ടലിൽ പ്രസിദ്ധീകരിക്കുന്ന വാർത്തകൾ വേഗത്തിൽ അറിയാൻ മൊബൈൽ ആപ്പ് ഇൻസ്റ്റാൾ ചെയ്യുക. If you cannot read Malayalam,Download BengaluruVartha Android app from Google play store and Click On the News Reader Button.

Written by 

Related posts

Click Here to Follow Us