പ്രധാനമന്ത്രിക്ക് പുതിയ വസതി; നിർമാണം ദ്രുതഗതിയിലാക്കി

ന്യൂദല്‍ഹി: പ്രധാനമന്ത്രിയുടെ വസതി ഉൾപ്പെടുന്ന സമുച്ചയത്തിന്‍റെ നിർമ്മാണം വേഗത്തിലാക്കി കേന്ദ്ര സർക്കാർ. ഡൽഹിയിലെ സൗത്ത് ബ്ലോക്കിനടുത്തുള്ള ദാരാ ഷിക്കോ റോഡിലെ എ, ബി ബ്ലോക്കുകളില്‍ സെന്‍ട്രല്‍ വിസ്റ്റ പുനര്‍വികസന പദ്ധതിയുമായി ബന്ധപ്പെട്ട ഏറ്റവും പ്രധാനപ്പെട്ടതും ഉന്നതവുമായ ഘടകങ്ങളിലൊന്നാണ് പ്രധാനമന്ത്രിയുടെ വസതി.

2,26,203 ചതുരശ്ര അടി വിസ്തീർണമുള്ള കെട്ടിട സമുച്ചയത്തിന് 467 കോടി രൂപയാണ് ചെലവ് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നത്. മൊത്തം നിർമാണ മേഖലയിൽ 36,328 സ്ക്വയർ ഫീറ്റ് വിസ്തൃതിയിലായിരിക്കും പ്രധാനമന്ത്രിയുടെ വസതി. പ്രധാനമന്ത്രിയുടെ പ്രധാന വസതിക്ക് പുറമെ സൗത്ത് ബ്ലോക്കിന്‍റെ തെക്ക് ഭാഗത്ത് സ്ഥിതി ചെയ്യുന്ന കെട്ടിട സമുച്ചയത്തിൽ പ്രധാനമന്ത്രിയുടെ ഹോം ഓഫീസ്, ഇൻഡോർ സ്പോർട്സ് ഫെസിലിറ്റി, സപ്പോർട്ട് സ്റ്റാഫ് ക്വാർട്ടേഴ്സ്, സ്പെഷ്യൽ പ്രൊട്ടക്ഷൻ ഗ്രൂപ്പ് (എസ്പിജി) ഓഫീസ്, സേവാ സദൻ എന്നിവയും ഉണ്ടാകും.

ബെംഗളൂരുവാർത്തയുടെ ആൻഡ്രോയ്ഡ് ആപ്ലിക്കേഷൻ ഇപ്പോൾ ഗൂഗിൾ പ്ലേസ്റ്റോറിൽ ലഭ്യമാണ്, പോർട്ടലിൽ പ്രസിദ്ധീകരിക്കുന്ന വാർത്തകൾ വേഗത്തിൽ അറിയാൻ മൊബൈൽ ആപ്പ് ഇൻസ്റ്റാൾ ചെയ്യുക. If you cannot read Malayalam,Download BengaluruVartha Android app from Google play store and Click On the News Reader Button.

Written by 

Related posts

Click Here to Follow Us