അപകടത്തിൽ നാല് പേർ മരിച്ചതിന് പിന്നാലെ, ഉത്തര കന്നഡയിൽ മൾട്ടി സ്പെഷ്യാലിറ്റി ആശുപത്രി എന്ന ആവിശ്യം ശക്തമാകുന്നു

ബെംഗളൂരു : കർണാടകയിലെ ഉഡുപ്പി ജില്ലയിൽ ഈയിടെയുണ്ടായ അപകടം, ആംബുലൻസ് ഷിരൂരിലെ ടോൾ പ്ലാസയിലേക്ക്  ഇടിച്ച്  നാല് പേർ മരിക്കാനിടയായ സംഭവം ട്വിറ്ററിൽ ഒരു ഓൺലൈൻ കാമ്പെയ്‌നിന് തിരികൊളുത്തി. തീരദേശ ഉത്തര കന്നഡ ജില്ലയിലെ ഹൊന്നാവറിൽ നിന്ന് ഉഡുപ്പിയിലെ കുന്ദാപൂരിലെ ആശുപത്രിയിലേക്ക് ആംബുലൻസ് രോഗിയെ കൊണ്ടുപോകുന്നതിനിടെയാണ് അപകടം. #NoHospitalNoVote-ന് കീഴിൽ ട്വീറ്റ് ചെയ്യുന്ന, നെറ്റിസൺസ് ഇപ്പോൾ ഉത്തര കന്നഡ ജില്ലയിൽ ഒരു സൂപ്പർ സ്പെഷ്യാലിറ്റി ഹോസ്പിറ്റൽ ആവശ്യപ്പെടുന്നു.

ബെംഗളൂരുവിൽ നിന്ന് 450 കിലോമീറ്റർ അകലെ സ്ഥിതി ചെയ്യുന്ന ഉത്തര കന്നഡ ജില്ലയിൽ 15.46 ലക്ഷം ജനസംഖ്യയുള്ള 11 താലൂക്കുകളുണ്ട്. സർക്കാർ നടത്തുന്ന കാർവാർ ഇൻസ്റ്റിറ്റ്യൂട്ട് ഓഫ് മെഡിക്കൽ സയൻസസ് ഒഴികെ – ആവശ്യത്തിന് സ്പെഷ്യാലിറ്റി ഡിപ്പാർട്ട്‌മെന്റുകളില്ല – കാർവാറിലെ ജില്ലാ ആസ്ഥാനത്ത് ഉത്തര കന്നഡ വളരെക്കാലമായി അപര്യാപ്തമായ ആരോഗ്യ ഇൻഫ്രാസ്ട്രക്ചറുകളാൽ വലയുകയാണ്, ഈ മേഖലയിലെ ആളുകളെ മറ്റ് ജില്ലകളിലേക്ക് പോകാൻ നിർബന്ധിതരാക്കുന്നു. അല്ലെങ്കിൽ ചികിത്സയ്ക്കായി അയൽ സംസ്ഥാനത്തെ ആശ്രയ്ക്കേണ്ട അവസ്ഥയാണ്.

ബെംഗളൂരുവാർത്തയുടെ ആൻഡ്രോയ്ഡ് ആപ്ലിക്കേഷൻ ഇപ്പോൾ ഗൂഗിൾ പ്ലേസ്റ്റോറിൽ ലഭ്യമാണ്, പോർട്ടലിൽ പ്രസിദ്ധീകരിക്കുന്ന വാർത്തകൾ വേഗത്തിൽ അറിയാൻ മൊബൈൽ ആപ്പ് ഇൻസ്റ്റാൾ ചെയ്യുക. If you cannot read Malayalam,Download BengaluruVartha Android app from Google play store and Click On the News Reader Button.

Written by 

Related posts

Click Here to Follow Us