അടുത്ത 5 വർഷത്തേക്ക് ആർടിസികളിൽ പുതിയ ജീവനക്കാരെ നിയമിക്കരുത്

ബെംഗളൂരു: സർക്കാർ ഉടമസ്ഥതയിലുള്ള ബസ് കോർപ്പറേഷനുകളുടെ ചെലവ് കണക്കിലെടുത്ത്, സംസ്ഥാനത്ത് 35,000 ത്തിലധികം ബസുകൾ ഓടിക്കാൻ നിലവിലെ ജീവനക്കാർ പര്യാപ്തമായതിനാൽ അഞ്ച് വർഷത്തേക്ക് പുതിയ ജീവനക്കാരെ നിയമിക്കരുതെന്ന് വിദഗ്ധ സമിതി കർണാടക സർക്കാരിനോട് ശുപാർശ ചെയ്തു.

കർണാടക സ്റ്റേറ്റ് റോഡ് ട്രാൻസ്പോർട്ട് കോർപ്പറേഷൻ (കെഎസ്ആർടിസി), നോർത്ത് വെസ്റ്റേൺ കർണാടക റോഡ് ട്രാൻസ്പോർട്ട് കോർപ്പറേഷൻ, കല്യാണ കർണാടക റോഡ് ട്രാൻസ്പോർട്ട് കോർപ്പറേഷൻ (കെകെആർടിസി), ബാംഗ്ലൂർ മെട്രോപൊളിറ്റൻ ട്രാൻസ്പോർട്ട് കോർപ്പറേഷൻ (ബിഎംടിസി) എന്നീ നാല് റോഡ് ട്രാൻസ്പോർട്ട് കോർപ്പറേഷനുകളാണ് സംസ്ഥാനം നടത്തുന്നത്.

വിരമിച്ച ഐഎഎസ് ഉദ്യോഗസ്ഥൻ എം ആർ ശ്രീനിവാസ മൂർത്തി കർണാടക മുഖ്യമന്ത്രി ബസവരാജ് ബൊമ്മൈക്ക് സമർപ്പിച്ച റിപ്പോർട്ടിൽ ചൊവ്വാഴ്ച ബിഎംടിസി ജീവനക്കാർക്കായി 5,072 കോടി രൂപ ചെലവഴിക്കുന്നുണ്ടെന്ന് പറയുന്നു, ഇത് 2013-14 മുതൽ സ്റ്റാഫ് ചെലവ് 82 ശതമാനം വർദ്ധിപ്പിച്ചു. ജീവനക്കാരുടെ ചെലവ് 2013-14ൽ 3,022 കോടി രൂപയിൽ നിന്ന് 2019-20ൽ 5,072 കോടി രൂപയായി വർധിച്ചതായി റിപ്പോർട്ട് ചൂണ്ടിക്കാട്ടുന്നു.

ബെംഗളൂരുവാർത്തയുടെ ആൻഡ്രോയ്ഡ് ആപ്ലിക്കേഷൻ ഇപ്പോൾ ഗൂഗിൾ പ്ലേസ്റ്റോറിൽ ലഭ്യമാണ്, പോർട്ടലിൽ പ്രസിദ്ധീകരിക്കുന്ന വാർത്തകൾ വേഗത്തിൽ അറിയാൻ മൊബൈൽ ആപ്പ് ഇൻസ്റ്റാൾ ചെയ്യുക. If you cannot read Malayalam,Download BengaluruVartha Android app from Google play store and Click On the News Reader Button.

Written by 

Related posts