സംസ്ഥാനത്തെ പരമ്പരാഗത മുന്തിരികൃഷി അന്യം നിന്ന് പോകുന്നുവോ..? കൂനിന്മേൽ കുരുവായ് അതിശൈത്യവും; കർഷകർ മുന്തിരി കൃഷി ഉപേക്ഷിക്കുന്നു!!

ബെംഗളൂരു: അതിശൈത്യം ദുരിധത്തിലാക്കിയത് സംസ്ഥാനത്തെ മുന്തിരി കർഷകരെ. ഈ വർഷത്തെ ശൈത്യ കാലത്തിന് ദൈർഘ്യം ഏറിയതോടെ ഏറ്റവും കൂടുതൽ മുന്തിരി വിളവെടുപ്പ് നടക്കുന്ന വിജയപുര, ബാദൽ കോട്ട് എന്നിവിടങ്ങളിലെ വിളവെടുപ്പ് ജനവരിക്ക് പകരം ഫെബ്രുവരി പകുതിയോടെ മാത്രമേ ആരംഭിയ്ക്കുകയുള്ളൂ.

ജനവരി മാസങ്ങളിൽ വിളവെടുപ്പ് നടക്കാറുള്ള സംസ്ഥാനത്തിന്റെ ഒട്ടുമിക്ക പ്രദേശങ്ങളിലും ഇത് തന്നെയാണ് അവസ്ഥ. ശൈത്യ കാലത്തിന് ദൈർഘ്യം ഏറിയതോടെ ഫെബ്രുവരി പകുതിയോട് കൂടി മാത്രം വിളവെടുപ്പ് നടത്താൻ കഴിയുന്ന സാഹചര്യമാണുള്ളത്.

വായിക്കുക:  ശിവരാജ് കുമാര്‍,പുനീത് രാജ് കുമാര്‍,സുദീപ്,യാഷ്,റോക്ക് ലൈന്‍ വെങ്കടേഷ് തുടങ്ങിയവരുടെ വീട്ടിൽ ആദായനികുതി വകുപ്പിന്റെ മിന്നൽ പരിശോധന.

ജലക്ഷാമത്തിന് ഏറെ ബുദ്ധമുട്ട് നേരിടുന്ന സംസ്ഥാനത്ത് പലരും പരമ്പരാ​ഗതമായി ചെയ്ത് വന്നിരുന്ന മുന്തിരി കൃഷിയെ കൈയ്യൊഴിഞ്ഞമട്ടാണ്. വരൾച്ച അതി രൂക്ഷമായതോടെ കാലാകാലങ്ങളായി മുന്തിരി കൃഷി ചെയ്ത് വന്നിരുന്ന പലരും മാമ്പഴ കൃഷിയിലേക്ക് മാറുകയും ചെയ്തിരുന്നു.

വായിക്കുക:  "ദമ്പതികൾക്ക് മാത്രം പ്രവേശനം" യുവതികൾ കൂടെയില്ലെങ്കിൽ ബാറുകാർ തന്നെ റെഡിയാക്കിത്തരും; അവരുടെ കൂടെ പാടാം ആടാം എന്തും ചെയ്യാം;പ്രവേശന ഫീസ് 2500 രൂപ മാത്രം;മജസ്റ്റിക്കിന് സമീപം പ്രവർത്തിച്ചിരുന്ന ഡാൻസ്ബാർ റൈഡ് ചെയ്ത് 28 യുവതികളെ രക്ഷിച്ച് പോലീസ്.

 

Slider

Related posts

error: Content is protected !!