പാൻ കാർഡ് – ആധാർ ബന്ധിപ്പിക്കൽ നിർബന്ധമെന്ന് സുപ്രീം കോടതി

ന്യൂഡൽഹി: പാൻ കാർഡ് -ആധാർ ബന്ധിപ്പിക്കൽ നിർബന്ധമെന്ന് സുപ്രീം കോടതി. ആദായനികുതി വകുപ്പിലെ 139 എ എ വകുപ്പ് നിലനിൽക്കുന്നതാണെന്നും സ്വകാര്യതയുടെ ലംഘനമാകുന്നില്ലെന്നും ഇക്കാര്യത്തിൽ സുപ്രീം കോടതി നേരത്തെ തീരുമാനം എടുത്തിട്ടുള്ളതാണെന്നും കോടതി വ്യക്തമാക്കി.

ഇത് സംബന്ധിച്ച ഡൽഹി ഹൈക്കോടതിയുടെ ഉത്തരവ് തള്ളിയാണ് ജസ്‌റ്റിസുമാരായ എ.കെ സിക്രി, എസ്. അബ്ദുൽ നസീർ എന്നിവരുടെ ഇടപെടൽ. പാൻ നമ്പറുമായി ആധാർ ലിങ്ക് ചെയ്യാതെ 2018 -19 വർഷത്തെ ആദായ നികുതി റിട്ടേൺ ഫയൽ ചെയ്യുന്നതിന് ശ്രയ സെൻ ,ജയശ്രീ സത്പുകെ എന്നിവർക്ക് ഡൽഹി ഹൈക്കോടതി അനുമതി നൽകിയിരുന്നു. കഴിഞ്ഞ വർഷം ഫെബ്രുവരിയിൽ ഈ ഉത്തരവിനെതിരെ കേന്ദ്രം സുപ്രീം കോടതിയെ സമീപിക്കുകയായിരുന്നു.

Slider
Slider
Loading...
വായിക്കുക:  സംസ്ഥാനത്ത് ആദായനികുതി വകുപ്പിന്റെ വ്യാപക റെയ്ഡ്, പ്രധാനമന്ത്രിയുടെ പ്രതികാര രാഷ്ട്രീയമെന്ന് കുമാരസ്വാമി.

Related posts

error: Content is protected !!